Còi xe mec printer 313

hieudienlanh
Bình luận: 3Lượt xem: 4,192

hieudienlanh

Tài xế O-H
có vụ thế này nhờ ae xem hộ:
con printer 313 đời 2011 chế thêm còi.dùng công tắc đảo chiều 6 chân để chuyển 2 chế độ còi.làm xong thử ok.đến lúc lắp xong thì còi chế thêm ôk còi theo xe mất lửa.Thằng này khiển mát.Đã tìm hết các chỗ; cầu chì số 7 ôk không thấy có sai sót ở đâu.cuối cùng đành thêm lửa vào Vô cùng khó hiểu,Có ae nào biết tại sao không?

thohaui

Tài xế O-H

Cái công tác 6 chân của bác khi đảo chiều thì chân ra + thành chân - và ngược lại. Có thể bác đấu còi xe lại ko lấy mass từ công tác mà vẫn giữ nguyên mass thân xe nên thiều lửa. Bác làm thử nhé

phamhuy

Tài xế O-H
Đúng là thằng này dùng relay khiển mass, em không biết cụ đấu còi kiểu j, em hay làm zin thôi. Em đã từng gặp bệnh như cụ, nó vặt em 2h mới ra.
1. Khi mất mass thì kiểm tra cầu chì số 7 ở hộp cầu chì dưới vô lăng và relay dưới ghế tài xế.(em không nhớ rõ lắm, hình như relay màu vàng, kí hiệu số 4)
2. Khi mất dương thì kiểm tra cái cầu chì số 4, trong cụm 4 cầu chì rời nằm dưới ghế tài xế, đếm từ trái sang. 4 cầu chì này không được chú thích trong bảng chỉ dẩn.
Chúc cụ may mắn. kakaka

auto22

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại công tắc đó đi có khi công tắc đó hỏng 1 chiều rùi, hãy chắc chắn là bác đấu đúng nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên