Colora đời 1993 khi bật đèn pha thì không thể nào ngắt được cốt

N
Bình luận: 11Lượt xem: 3,511

nguyenvanbao

Tài xế O-H
mấy ngày hôm nay em gặp phải trường hợp xe colora đời 1993 khi bật đèn thì khi bật pha thì không thể nào ngắt được cốt. em đã kiểm tra lại công tắc điều khiển thì nó không có vấn đề gì cả không bị cháy rỗ hay có biểu hiện hỏng hóc. điều chúng em thắc mắc mãi mà không biết giải thích sao là rơle điều khiển đèn lại có 4 chân thôi nó không 5 chân như thường lệ và đầu ra của hệ thống đèn là 2 đường ra có cả đường pha và cốt. khi mình nháy thì đèn pha vẫn sáng bình thường nhưng khi bật thì lại không ngắt được cốt. mong các cao thủ giúp em với sắp trả xe cho khách rồi. các bác có sơ đồ mạch điện của nó thì cho em luôn với ah. thank các bác

longxehoi

Tài xế O-H
bạn nói rõ hơn rờ le đèn pha chỉ có 4 chân thôi -nếu mở lửa thì có 2 rờ le -còn mở mas thì o có rờ le -nếu bị hai bên là mở lửa rồi bạn kiểm tra lại rờ le -còn bị 1 bên kiểm tra lại mas đèn bên đó -nếu đèn sáng hai râu kiểm tra cầu chì bên dó vì hai bên hai cầu chì rieeng

veracruz

Tài xế O-H
Mình đang làm bên hyundai nhưng m thấy bệnh con xe nì thường là ở công tắc hoặc là rowle.
Bác chịu khó vệ sinh kỹ công tắc và kiểm tra rơ le high or low(rơ le chuyển pha cos)của đèn head lamp í.bằng cách đấu tắt xem đèn có sáng bình thường ko?
tức là đấu tắt pha rùi đến cos. Nếu thấy bình thường thì hỏng rơ le chuyển pha cos rùi!
chúc bác tỉ mỉ, thành công

huydemi

Tài xế O-H
Dòng huyndai thì thường xài role pha cos 4 chân, mà đại loại 4 chân hay 5 chân gì cũng đc không quan trọng,quan trọng là cái vấn đề của bác nó đang còn tồn tại:)) rơ le pha cos nó xài hai cục em làm mấy chiếc huyndai 2t5 thấy vậy, bác nên kiểm tra 2 cục roowle, sau đó vệ sinh kiểm tra cụm công tắc pha cos xem tiếp xúc thế nào

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hệ thống Head Lamp trên xe sử dụng BCM bây giờ khi bật đèn thì Cos luôn sáng.Khi gạt pha thì cả pha cả Cos cùng sáng.Bác có thể tham khảo qua sơ đổ mạch này.

Còn nếu xe đó không xài hộp thì chắc chỉ hỏng công tắc thôi.

dungbavi

Tài xế O-H
rơ le 4 chân là chính xác rồi,sau khi bật công tắc pha cốt,dương nguồn từ rơle quay lại công tắc tiếp điểm và chia pha cốt tại đó =>bác thay cụm contac phacos là hết.

---------- Post added at 11:34 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

rơ le 4 chân là chính xác rồi,sau khi bật công tắc pha cốt,dương nguồn từ rơle quay lại công tắc tiếp điểm và chia pha cốt tại đó =>bác thay cụm contac phacos là hết.có xe thì đưa dương nguồn từ role xuống bóng và chia phacos bằng tín hiệu mát tại cụm phacos =>bác cứ thay cụm phacos là hết.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mấy ngày hôm nay em gặp phải trường hợp xe colora đời 1993 khi bật đèn thì khi bật pha thì không thể nào ngắt được cốt. em đã kiểm tra lại công tắc điều khiển thì nó không có vấn đề gì cả không bị cháy rỗ hay có biểu hiện hỏng hóc. điều chúng em thắc mắc mãi mà không biết giải thích sao là rơle điều khiển đèn lại có 4 chân thôi nó không 5 chân như thường lệ và đầu ra của hệ thống đèn là 2 đường ra có cả đường pha và cốt. khi mình nháy thì đèn pha vẫn sáng bình thường nhưng khi bật thì lại không ngắt được cốt. mong các cao thủ giúp em với sắp trả xe cho khách rồi. các bác có sơ đồ mạch điện của nó thì cho em luôn với ah. thank các bác
Con này dùng một rơle đèn có 4 chân,tên là HEAD. Các chân gồm: 2 chân của cuộn dây điều khiển được cấp áp dương liên tục và được điều khiển bằng mat qua công tắc đèn dạng xoay; chân thứ 3 nối với dương nguồn; chân thứ 4 nối ra đèn qua 2 cầu chì bên phải và trái.(Như thế, bác nói 2 lửa, 1 mát, 1 điều khiển là không đúng). Khi công tắc bật, mat cấp đến chân điều khiển làm rơle đóng tiếp điểm của nó,nối nguồn dương tới 1 cực đèn qua chì(mỗi bên một cái:HEAD-L và HEAD-R). Trạng thái pha hay côt phụ thuộc vào chân nào của bóng đèn được nối mat qua công tắc gạt pha/côt. Mạch của xe này chỉ có thế thôi ạ. Nhưng không biết cách tải sơ đồ lên thế nào

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
don gian de hiu thoi ma....co 2 relay 4 chan zay cong tac to hop cua bac khi bac pha thi cap mass cho 1relay 4chan lam relay hoat dong cap pha cho den 2 ben. bac cos thi ngat mass cua relay cap den pha va cap mass cho relay cap den cos cho 2 ben. neu bac pha den sag, bac cos ca hai den sag thi bac nen kiem tra lai relay cua den pha xem co con nguon k? neu k ma den van sag chug to tiep diem cua relay den pha bi chap do. chuc bac thanh cong nha...

Nguyendzung

Tài xế O-H
đời 93 thi không cần suy nghĩ nhiều đâu rút hết jac đèn pha ra khỏi bong rồi kiem tra xem điện xuống truc tiếp la - hay+ nếu chỉ co mot con rơle bốn chân thì chắc chắn la + cho rồi kiểm tra ngay công tắc tổng hoặc kiem tra xem hệ thống đèn còn jin hay bị đấu lại rồi :3:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên