Con Cam C ở công ty bị bệnh nặng các cụ vào phán giúp

Se7venlov3
Bình luận: 2Lượt xem: 1,151

Se7venlov3

Tài xế O-H
Tình hình thế này các cụ ạ. con Cam C ở công ty em hôm nay nó bị bệnh thế này. Nổ lên để ở chế độ cầm chừng thì nó nổ cầm chừng ko ổn định kim tốc độ vòng tua nhảy lên nhảy xuống liên tục tầm 400-450v/p. khi ga qua mức đó thì kim ko bị nhảy như thế nữa. máy thì yếu khói đen. Em mới cho thay cái ga tay nhưng ko dc. thêm 1 chút nữa là khi nó bị như vậy thì ga tay mất tác dụng. còn khi nào nỏ lên kim ko bị nhảy lên nhảy xuống như vậy thì ga tay hoạt động bình thường. Các cụ cho em ý kiến em làm

chingnguyen

Tài xế O-H
có fải camc lắp máy mitsubishi 6d24, bơm cao áp loại thẳng hàng điều tốc edc không?
nếu đúng thì nguyên nhân là tại bộ điều tốc
trong bộ điều tốc có cuộn van điện từ. nó thường hay hút mạt sắt trong dầu nhớt bám chặt vào đấy gây cản trở con trượt bên trong.
để khắc phục tình trạng này cũng hơi khó
tôi đã từng tháo ra vệ sinh nhưng fải xịt nước cao áp liên tục khoảng 10 phút thì mới loại bỏ được khoảng 90% mạt sắt. tuy nhiên sau đó thì xe lại chạy bình thường.

Se7venlov3

Tài xế O-H
có fải camc lắp máy mitsubishi 6d24, bơm cao áp loại thẳng hàng điều tốc edc không?
nếu đúng thì nguyên nhân là tại bộ điều tốc
trong bộ điều tốc có cuộn van điện từ. nó thường hay hút mạt sắt trong dầu nhớt bám chặt vào đấy gây cản trở con trượt bên trong.
để khắc phục tình trạng này cũng hơi khó
tôi đã từng tháo ra vệ sinh nhưng fải xịt nước cao áp liên tục khoảng 10 phút thì mới loại bỏ được khoảng 90% mạt sắt. tuy nhiên sau đó thì xe lại chạy bình thường.
đúng là loại xe này. Mình đã thay bơm khác nhưng ko hết bệnh. Có cụ phán thay cụm dây điều khiển bơm là dc nhưng chưa có dây. kiểm tra dây thì 1 số chỗ vỏ của nó cứ chạm vào là bị bóc ra luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên