Công tắc báo số xe Yamaha Jupiter RC FI

K
Bình luận: 4Lượt xem: 3,686

kedaoma

Tài xế O-H
Chào các bác, con xe Jupiter Fi của em lại phát bệnh cũ, đèn báo số không cái nào sáng. Trước đây từng bị 1 lần em mang ra hãng thì người ta dùng giũa đánh qua phần đĩa có 5 cái tiếp điểm xong lắp lại thì dc. Hôm nay nó lại bị , em cũng mở ra đánh xong lắp lại mà nó ko sáng. Nhìn vào trong thấy có viên bi nhưng hình như nó bị kẹt thì phải. Vì không rõ là viên bi đó có cố định hay không, có lò xo ở dưới đẩy lên hay không nên em chưa dám thử cạy nó lên.
Bác nào biết về cái này cho em ít lời khuyên với ạ!!

thanhphong1975

Tài xế O-H
Chào các bác, con xe Jupiter Fi của em lại phát bệnh cũ, đèn báo số không cái nào sáng. Trước đây từng bị 1 lần em mang ra hãng thì người ta dùng giũa đánh qua phần đĩa có 5 cái tiếp điểm xong lắp lại thì dc. Hôm nay nó lại bị , em cũng mở ra đánh xong lắp lại mà nó ko sáng. Nhìn vào trong thấy có viên bi nhưng hình như nó bị kẹt thì phải. Vì không rõ là viên bi đó có cố định hay không, có lò xo ở dưới đẩy lên hay không nên em chưa dám thử cạy nó lên.
Bác nào biết về cái này cho em ít lời khuyên với ạ!!

View attachment 46499

View attachment 46500
không phải bi đâu cụ, đó là cái núm ở trong bọng có lổ để bõ lò so. trường hợp của cụ là bị liệt lò so. cụ lấy nam châm hít nó ra rồi thay lò so khác

kedaoma

Tài xế O-H
Cám ơn các bác, em làm như các bác bảo và lấy được cái núm đó ra ( ban đầu nghĩ nó là viên bi tròn ), đúng là lò xo bị liệt thật. Em kéo dài lò xo ra 1 tý cho nó căng nhừn chắc cũng chả dc lâu. Lần tới còn bị thì thay lò xo khác. Cám ơn các bác ở trên nhé..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên