corola-j dời 2003 nhờ các bác tư vấn thêm

G
Bình luận: 10Lượt xem: 778

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác nay xưởng e nhận làm xe corola-j dời 2003 báo săng báo ko chuẩ e tháo kt phao sang cắm điệ vào nâng phao lên hết và hạ xuống nhưng đồng hồ báo săng chỉ lên có 2 vạch thôi các bác ak..e hạ xuống hết kim cũng chỉ báo mức 2 vạch
e nhờ các bác đã bác nào làm qua bệnh này xin chỉ giúp e...e cảm ơn các cu

kythuathanem

Tài xế O-H
thưa các bác nay xưởng e nhận làm xe corola-j dời 2003 báo săng báo ko chuẩ e tháo kt phao sang cắm điệ vào nâng phao lên hết và hạ xuống nhưng đồng hồ báo săng chỉ lên có 2 vạch thôi các bác ak..e hạ xuống hết kim cũng chỉ báo mức 2 vạchú
e nhờ các bác đã bác nào làm qua bệnh này xin chỉ giúp e...e cảm ơn các cu
xem dây nào là dây báo xăng.
đem chích vào mass xem đồng hồ ra sao
nêú đồng hồ lên thì phao xăng quăng đi ngược lai đồng hồ không lên thì tháo đồng hồ ra kiểm tra

oanhthoa

Tài xế O-H
cụ rút rắc điện ra kim có xuống kịch k? hoăc nối tiếp thì kim nên cao nhất. e nghi nó bị o phao xăng zùi bác a. bác dùng đồng hồ đo điện trở zùi nên xuống phao xem nó có thay đổi đều k?

giahung

Tài xế O-H
Dạ e kích mát thử dồi mà kim ko nhúc nhics gì các bác ak...e cũng rút rắc ra mà kim vẫn đứng im ko lên ko xuống vẫn chỉ bá 2 vạch các bác ak

auto.is250c

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại dây ah cụ đo điện trở của dây từ phao lên đồng hồ xem có tôt không ah . day mà tốt thì chỉ con lại phao và dồng hồ cụ xác định lại là ok

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác một lần nữa xin cam ơn các bacs đã nhiệt tình giúp đỡ theo như hướng dẫn của các bác e đã kiểm tra kỹ lại một lần nữa và vệ xinh lại chân giắc đồng hồ và thế là e nó hoạt động trở lại bt...e kết luận là e nó bị tiếp súc chân giắc đồng hồ
e xin chân thành camrm ơn sự chia xẻ nhiệt tình của tất cả các bác các a một lần nữa xin đc gửi lời kính chúc sk và thành công nhân dịp đầu xuân chúc tất cả ae o-h năm mới nhiều thành công và hp
chúc ae o-h luôn đóng góp những ý kiến tuyệt vời nhất để cộng đồng o-h thật sự là sân chơi là nơi chia xẻ của những ng đsm mê ngề sửa chữa oto

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên