Corolla Altis 2010 máy yếu cần giúp đỡ

KingLove
Bình luận: 4Lượt xem: 1,235

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Chào các cụ!
Bên em có con xe Corolla 2010 số sàn. Đã chạy đc 35.000 km . Máy yếu rất hay chết máy. Khi lên dốc hoặc chổ 4 người thỳ chuyển số nhả chân côn ra có hiện tượng oà ga rồi chết máy.
Đã kiểm tra áp xăng cấp trên đường ống đủ ( gần 5 kg) . áp suất buồng đốt của 4 máy ( 10.5 kg ).
Kiểm tra buzi và bô bin đánh lửa bình thường.

Mong các cụ tư vấn cho nhà cháu ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ðề: Corolla Altis 2010 máy yếu cần giúp đỡ

Chào các cụ!
Bên em có con xe Corolla 2010 số sàn. Đã chạy đc 35.000 km . Máy yếu rất hay chết máy. Khi lên dốc hoặc chổ 4 người thỳ chuyển số nhả chân côn ra có hiện tượng oà ga rồi chết máy.
Đã kiểm tra áp xăng cấp trên đường ống đủ ( gần 5 kg) . áp suất buồng đốt của 4 máy ( 10.5 kg ).
Kiểm tra buzi và bô bin đánh lửa bình thường.

Mong các cụ tư vấn cho nhà cháu ạ.

Hiện tượng òa ga kiểm tra hệ thống mạch + họng ga xem có vấn đề bất thường gì không .Quan trọng nhất là kiểm tra MAP dữ liệu của map và đôi chiếu dữ liệu chuẩn ( cái này mình đã bị rồi cần thiết láp thử xe khác sang ) kiểm tra thêm về cảm biến nhiệt độ ,cảm biến ỗ xy .Hiện tại ga tại chỗ vòng tua máy đạt bao nhiêu . kiểm tra Scan không lỗi nhưng máy vẫn lỗi là chuyện bình thường

hung dong anh

Tài xế O-H

Ở chế độ không tải có Bình thường ko bạn hay galangty hơi thấp . Theo mình trước tiên bạn cứ vệ sinh lại ổ ga sau đó dùng máy scan đặt lại chế độ galangty xem thế nào . Mình cũng từng bị trường hợp giống như bạn chỉ làm như vậy thấy hết bệnh bạn thử như vậy xem

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.

Hiện tại chỗ em đã vệ sinh họng hút, súc rửa kim phun , thay lọc gió, lọc nhiên liệu
Rồi trả xe ( chủ xe vội có việc phải đi ) để chủ xe kiểm tra xem còn hiện tượng gì nữa ko !
Nếu có kết quả gì, em xin báo các cụ sau ạ !
Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ!

botaychamcom

Tài xế O-H

Khả năng không phải ở phần động cơ, theo bác mô tả thì mọi thứ khá ổn. bác thử kiểm tra ly hợp, hộp số xem sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên