Cục tắt máy xe Dongfeng

tandienoto
Bình luận: 22Lượt xem: 7,644

tandienoto

Tài xế O-H
Dây màu trắng vào cục tắt máy có tác dung gì? Xin cám on !

Dreamhailama

Tài xế O-H
Vẫn là nguồn vào để tắt máy cụ ạh, con này giống tắt máy của mấy ông nhật( HiNo).có. 3 dây, không giống hàn ( Hyundai) có 5 dây.!!
_ con này dùng cả relay nữa thì phải.??

cocacola

Tài xế O-H
Bạn ý nói đúng nhưng chưa đủ . dây đen mát.dây đỏ IG ,dây trắng là dây cuộn hút khi lái xe đề dây điều khiển sẽ vào 2 cục role 1 cục phụ đề 1 cục cho con chuột tắt máy đó .khi nổ máy ok rồi dây trắng sẽ mất điện lúc này dây đỏ IG đóng vai trò là cuộn giữTHOSUAXEOTOHUI
[MERGETIME="1430840743"][/MERGETIME]
Vậy 5 chân đó là chân gì vậy cụ ?[/quo Loại 5 chân nhiều ANh ạ.lắp trên máy công trình cũng như trên ô tô ko ít đâu.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Bạn ý nói đúng nhưng chưa đủ . dây đen mát.dây đỏ IG ,dây trắng là dây cuộn hút khi lái xe đề dây điều khiển sẽ vào 2 cục role 1 cục phụ đề 1 cục cho con chuột tắt máy đó .khi nổ máy ok rồi dây trắng sẽ mất điện lúc này dây đỏ IG đóng vai trò là cuộn giữTHOSUAXEOTOHUI

Mình biết 1 loại 3 chân: 1 âm chung và 2 dương (1 dương xoay trái, 1 dương xoay phải), con này mình nghĩ đấu qua rơ le 5 chân là được đúng không cụ. Giờ mới biết loại 3 dây có kiểu như cụ. Vậy còn 5 chân là loại như thế nào vậy cụ nhỉ :D

tandienoto

Tài xế O-H
Cụ Đức good

minhba92

Tài xế O-H
Thật ra nó rất giống chuột đề nhưng các bác nên biết nó khác ở chỗ nó kéo khoảng 5 gây rồi trả về vị trí ban đầu . Đúng là
Đen mát
Vàng là nguồn khoá
Trắng là dây truyền tín hiệu tắt máy từ off khoá xuống rơle tắt máy .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên