Cứu điện điều hòa Honda Civic 2007

sunt808
Bình luận: 83Lượt xem: 9,385

thaoden

Tài xế O-H
lúc mới bật a/c thì hệ thống làm việc tầm một phút thì ngắt ,như sau lần ngắt đầu tiên thì ngắt nhanh hơn tầm 15 giây thôi chú à .ấp lúc chạy 25 psi bên thấp và 150psi bên cao (nhiệt độ ngoài trời khoảng tầm hơn 20 độ) .lúc không chạy tầm 40 psi ,bên cao thì hơn 100 psi tthì hệ thống đã làm việc lại rồi .lúc ngắt rồi chạy lại khoãng dưới 10 giây thôi.
.khi vào cháu có kiểm tra thì thấy xe có đấu thêm cục ngắt cơ và cháu đã bỏ đi rồi chú à. vì xe quen nên xe hẹn ít bữa nữa quay lại nếu làm không được thì xe lên phố chú à.
Cảm giác là thiếu gas rồi bác àh, đẩy thêm tí gas lên 35-40 PSI thử, kiểm tra thử nước làm mát đủ không, vì nước làm mát nóng quá cũng không cho điều hòa chạy.

thanhluongp

Tài xế O-H
theo em ấp như vậy đâu có thiếu đâu bác ,nếu có thiếu tí thì cũng đâu xảy ra hiện tượng này đâu bác ,em đang nghi cảm biến ngắt lạnh nhưng không có đồ để thử bác à, em có thử nối hai dây cảm biến lại rồi nhưng không chạy bác à.không biết vì sao nữa như thằng inova thì nối lại thì lại chạy.
bạn thấy 2 dây của đầu cảm biến lạnh không , bạn gở bỏ cục điều chỉnh ngoài đi, bạn nối 2 dây của cảm biến lại như cũ, không được noi truc tiep 2 day voi nhau, nêu xe con dau cam bien cua no thi tot rui,

sunt808

Tài xế O-H
dòng này hay chết quạt dàn nóng. khi bị lúc chạy lúc không.mà hệ thống khiển quạt con này nghi trên hộp cầu chì là 2 role khiển tốc độ quạt nhưng thực chất chỉ có một con 5 chân.vậy lên bác chạy được một chút là bị .lên bác cứ kiểm tra đi em đảm bảo bác luôn .
chết quạt thì áp phải cao chứ bác
Cảm giác là thiếu gas rồi bác àh, đẩy thêm tí gas lên 35-40 PSI thử, kiểm tra thử nước làm mát đủ không, vì nước làm mát nóng quá cũng không cho điều hòa chạy.
ấp đó so với nhiệt độ môi trường là cũng cao rồi đó chứ bác, xe dạo này đang bận nên khi xe quay lại em sẻ nạp thêm xem sao .nước làm mát đồ ok hết bác à.nhưng nếu hư cục báo nhiệt độ nước thì có ảnh hưởng không bác ,như báo sai chẳng hạn.
ban nap hut chan khong lai rui nap 600 ga lanh nha, ap cao len gan 180 den 200
chay thu xem nhu the nao nha
xe chạy dịch vụ dạo này đông khách xe đi xuốt nên chưa kiểm tra lại được bác à ,em sẻ thông báo sớm.

hungem

Tài xế O-H
1.Bạn đo cảm biến giàn lạnh,xem điện trở bao nhiêu nhé { khoảng 2.400 ôm,nhiêt đọ môi trường khoản 20>30 độ }
2.Bạn đo dây xem có 5 vôn> cảm biến không nhé
3. Bạn đo dây còn lại có thông > mass không nhé
4 Nếu 3 bước trên ok,dùng công tắc ngắt cơ,đấu nối tiếp > dây mass
- Khi bậc điều hòa dây tín hiệu báo về khoản 2.vôn 7,mình nghĩ lóc sẽ đóng,mình đã xử lý như thế náy trên xe CRUIDE

sơ đồ mạch điện điều hòa honda-civic-2007-1.png

sơ đồ mạch điện điều hòa hon da-civic-2007-2.png

sơ đồ mạch điện điều hòa honda-civic-2007-3.png

sơ đồ mạch điện điều hòa hon da- civic-2007-4.png

sunt808

Tài xế O-H
1.Bạn đo cảm biến giàn lạnh,xem điện trở bao nhiêu nhé { khoảng 2.400 ôm,nhiêt đọ môi trường khoản 20>30 độ }
2.Bạn đo dây xem có 5 vôn> cảm biến không nhé
3. Bạn đo dây còn lại có thông > mass không nhé
4 Nếu 3 bước trên ok,dùng công tắc ngắt cơ,đấu nối tiếp > dây mass
- Khi bậc điều hòa dây tín hiệu báo về khoản 2.vôn 7,mình nghĩ lóc sẽ đóng,mình đã xử lý như thế náy trên xe CRUIDE

View attachment 41667

View attachment 41668

View attachment 41669

View attachment 41670
rất cảm ơn bác ,mong xe quay lại sớm để phá tiếp chứ dạo này cứ tơ tưởng tới em nó ngủ không yên bác à.

ACACAC

Tài xế O-H
em đoán 99% vấn đề nằm ở con công tắc nhiệt độ lốc.cụ thử câu dây từ chỗ cái giắc trên máy phát xuống thẳng cuộn từ,không qua con công tắc nữa là biết ngay do nó hay không
nếu vấn đề nằm ở chỗ đó thì cụ cần phải xác minh thêm là do công tắc hỏng hay do lốc nóng thật để có phương án sử lý phù hợp
chúc cụ sớm tìm ra bệnh
Tôi cũng nghĩ như anh , cũng đã gặp trường hợp này , chủ xe báo xe đang lạnh tốt nhưng có thể mất lạnh bất cứ lúc nào , đã kiểm tra ga , áp suất và dòng + . Tạm thời Không cho dòng qua công tắc nhiệt , bơm vẫn hoạt động tốt và thời gian lạnh ổn định lâu hơn

thaoden

Tài xế O-H
chết quạt thì áp phải cao chứ bác

ấp đó so với nhiệt độ môi trường là cũng cao rồi đó chứ bác, xe dạo này đang bận nên khi xe quay lại em sẻ nạp thêm xem sao .nước làm mát đồ ok hết bác à.nhưng nếu hư cục báo nhiệt độ nước thì có ảnh hưởng không bác ,như báo sai chẳng hạn.

xe chạy dịch vụ dạo này đông khách xe đi xuốt nên chưa kiểm tra lại được bác à ,em sẻ thông báo sớm.
áp thấp khi nhiệt độ môi trường khoảng 25, 30 độ thì khoảng 30-40 PSI, còn nếu nhiệt độ báo sai thì nó sẽ ngắt lạnh, và thường thì quạt gió sẽ chạy ở tốc độ cao.
Mình vẫn nghiêng về thiếu gas hơn.

sunt808

Tài xế O-H
em xin thông cáo với các bác là chiều nay xe quay lại và em đã thịt được em civic này rồi (tương tư em này hơn tuần rồi nhỉ ) em nó bị hư cảm biến ngắt lạnh các bác à .em xin chân thành cảm ơn tất cả các bác nhất là bác hungem và daokhobau .(cả giác là thịt được em nó sướng lắm các bác à .)em xin chúc sức khỏe tất cả .

trannhatanh

Tài xế O-H
em xin thông cáo với các bác là chiều nay xe quay lại và em đã thịt được em civic này rồi (tương tư em này hơn tuần rồi nhỉ ) em nó bị hư cảm biến ngắt lạnh các bác à .em xin chân thành cảm ơn tất cả các bác nhất là bác hungem và daokhobau .(cả giác là thịt được em nó sướng lắm các bác à .)em xin chúc sức khỏe tất cả .
Em cũng đang làm con y như của bác nhưng để càng lâu thì lốc ngắt càng nhanh hơn em cũng đang định thay con ngắt lạnh bác mua con đấy bao nhiêu lúa vậy bác

sunt808

Tài xế O-H
Em cũng đang làm con y như của bác nhưng để càng lâu thì lốc ngắt càng nhanh hơn em cũng đang định thay con ngắt lạnh bác mua con đấy bao nhiêu lúa vậy bác
không thay bác à ,vì chỗ em tỉnh lẻ nên kiếm cũng hơi khó .bác đọc lại bài trợ giúp của bác hungem và bác daokhobau thì ok ngay.

DaoKhoBau

Tài xế O-H
hjhj bác thịt đc e nó là e vui rùi, bác cho e sdt đy ae mình có dịp phải dao lưu đấy!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên