Cứu gấp nhà cháu Thay má phanh sau xe fotransit

M
Bình luận: 25Lượt xem: 2,118

4car

Tài xế O-H
Bác làm như này nhé. lấy một cái vam loại nhỏ nhất để hơi tỳ vào quả pistong ( tỳ nhẹ thôi ) lấy cái tô vit hai canh tỳ vào rãnh trên quả pistong vào xoay ( bên lái ren trái còn bên phụ ren phải nhé) . khi bác xoay quả pistong tới đâu thì quay vam ép tới đó ko được ép mạnh đâu. chú ý quả pistong ko vào sát nhu má phanh trước đâu nhé không thay má phanh xong lai hỏi các bác ơi vĩnh biệt phanh tay rồi là 2015 là 2,5 củ đấy còn trước đời 2013 là hơn 6 củ đấy hu hu
em đã làm con 2013 và đã cho pis tông vào hết tầm
ban đầu khách đi nói phanh tay không ăn
và 1 thời gian sau ông chủ xe nói ( tao phải đi mãi nó mới có phanh tay)
=> đạp phanh nhiều nó cũng ra mà cụ ( ngu ý của nhà cháu)

quangvinh1991

Tài xế O-H
Mình làm 1 chiếc transit cũng lâu rồi, nhớ là vừa xoay vừa ấn nhẹ vào.
cơ cấu phanh tay trên xe lúc nào cũng là cơ khí vì cơ cấu thủy lực không đảm bảo độ bền do cuppen hay sin dầu ko thể chịu áp suất lâu. Những xe Ford transit khoảng từ 2010 trở về sau sử dụng thắng đĩa sau nhưng có tích hợp cam đội trong xylanh thắng được nối với cơ cấu cơ khí để phanh tay. Thấy nhiều xe du lịch mới ngày nay cũng có sử dụng.

hiennhi30033003

Tài xế O-H
cách này đơn giản hơn nè bác;bên tài thì bittong vặn vào gai trái nhé,ben phu thi gai fai nhe bước đầu tiên ráp má phanh vào đĩa thắng trc nhé,sau đó dùng thướt kẹp đo phủ bì của má phanh ngoài và trong đựơc bao nhiêu thì vặn bít tông vào với khoảng cách như vừa đo nhé lưu ý là vừa vặn vừa dùng cảo chữ H ép nhẹ nó mới vào nhé không thì vặn cả ngày nó cũng ko vào ,nhớ chỉnh cái khe pit tong phải lọt vào chốt trên má phanh trong nha,ráp vào khỏi lo vụ thắng tay với xã e nhé cách này mình làm cực kỳ nhanh,thằng chủ xe chưa kịp hút điếu thuốc mình ra kêu nó lấy tiền rồi chúc bác thành công nhé :guitar:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên