daeuwoo đời 2002 mất cao áp

ngocthanh27
Bình luận: 18Lượt xem: 1,475

ngocthanh27

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi điện xuống cảm biến trục cơ có ba dây 1 xanh sọc trắng 2 la vàng sọc đen 3 là nâu là những dây j với ạ con này điện - và + vào mô bin có hết thay cả moobin rồi mà ko có cao áp và điện kim phun em đang nghi chết cảm biến cơ các cụ vào chém em phát

hungem

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi điện xuống cảm biến trục cơ có ba dây 1 xanh sọc trắng 2 la vàng sọc đen 3 là nâu là những dây j với ạ con này điện - và + vào mô bin có hết thay cả moobin rồi mà ko có cao áp và điện kim phun em đang nghi chết cảm biến cơ các cụ vào chém em phát
- Xe có lỗi gì không bạn?cảm biến trục cơ,dây xanh/trắng,dây vàng /đen là dây xung âm và dương trục cơ,dây nâu là dây sheor mass ấy bạn,bạn kiểm tra nguồn + và - tại hộp xem có không nhé,xem có nguồn 5 vôn tới cảm biến không nhé,rút giắc cảm biến trục cơ xem có điện áp 2 dây màu không nhé,bạn kiểm tra thông mạch >ECM,kiểm tra xem có chạm chập về mass không nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tên xe là gì bác? Bác nghi cảm biến trục cơ thì đo kiểm đi. Nhưng phải kiểm tra nguồn ECM đã nhé. Cắm máy test xem có kết nối được không? Xem có lỗi không.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ xe lanos ạ em đo nguồn từ hộp ra đến giắc cảm biến cơ thì chỉ có mỗi - mát của dây màu nâu thôi hai dây kia không có j hết xe này giác chuẩn đoán dẹp lên máy không vào được ạ

iamtrucker

Tài xế O-H
Con cảm biến này là cảm biến từ thôi,nên không đo nguồn được. Dây thứ 3 được nối mass, mục đích để chống nhiễu. bác cắm LED vào đề xem thử.

hungem

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ xe lanos ạ em đo nguồn từ hộp ra đến giắc cảm biến cơ thì chỉ có mỗi - mát của dây màu nâu thôi hai dây kia không có j hết xe này giác chuẩn đoán dẹp lên máy không vào được ạ
- Vậy là xe bạn giắc 12 pin,bạn nối chân A>C để đọc lỗi nhé

ngocthanh27

Tài xế O-H
Khả năng bị mất. nguồn 5 v vào ckp rồi sáng bận quá e chưa kiếm tra được còn cảm biến chân 1-2 của hai màu vang\ đen và xanh / trắng là thông nhau vì dùng đồng hồ cơ lên số liệu không chuẩn lắm .để chiều rỗi em kiểm tra sem đứt mạch đâu không .chứ đúng ra phải có nguồn 5+ từ hộp xuống ckp

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Khả năng bị mất. nguồn 5 v vào ckp rồi sáng bận quá e chưa kiếm tra được còn cảm biến chân 1-2 của hai màu vang\ đen và xanh / trắng là thông nhau vì dùng đồng hồ cơ lên số liệu không chuẩn lắm .để chiều rỗi em kiểm tra sem đứt mạch đâu không .chứ đúng ra phải có nguồn 5+ từ hộp xuống ckp
cảm biến CKP là loại điện từ. nó không có nguồn cấp đâu. Bác đo điện áp lúc đề xem sao? đồng hồ kim càng dễ nhận biết.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra xem có nguồn vào hộp ko. Nếu có thì 1 là lỏng chân tín hiệu trục cơ vào hộp. E vừa làm 1 con như thế song. Nguyên nhân thứ 2 là * TÈO EM * cái hộp đen rồi

ngocthanh27

Tài xế O-H
chiều nay mình kiểm tra điện đầy đủ hết thông mạch về hộp hết kiểm tra ckp bằng đồng hồ ok chỉ còn mỗi cái hộp đen nữa mai mượn về thử sem sao các cụ à

dtdk17

Tài xế O-H
cụ bật chìa khóa lên.rút c/b nhiệt độ động cơ ra.cắm đồng hồ vào và xem nó bao nhiêu vôn.loại này đơn giản mà.

ngocthanh27

Tài xế O-H
mấy hôm nay bận quá các cụ ạ không lên thông báo với các cụ dc .tình hình là em nó xuất xưởng nổ rồi ạ .nó bị mất dương nguồn vào hộp .nó có hai nguồn + vào hộp bị mất một nguồn mà mình không biết em tìm mãi mới ra chân giắc nằm dưới gế phụ nâu ngày nước vào bị oxy hóa lên chạy bị chập chờn ,mình chỉ nghĩ nó có một nguồn thôi .không có sơ đồ mạch điện khổ quá các cụ nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên