Daewo Leganra máy kêu khi vừa thay dầu

HuongPhuXuyen
Bình luận: 10Lượt xem: 984

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng em có thay dầu xe leganra đời 2000 ,máy 2.0 trước lúc thay dầu thì máy nổ êm nhưng thay dầu castrol 20w50 xong nổ thì thấy máy nổ có tiếng gõ xupap to hơn ban đầu lúc đó chủ xe không ở đấy.em không hiểu vì sao nữa không biết có phải do chất lượng dầu kém không nữa .các bác chém giúp em mấy ạ.liệu em có phải tháo con đội ra vệ sinh không ?:7:

galaxy_a

Tài xế O-H
Ðề: Daewo Leganra máy kêu khi vừa thay dầu

ủa.chất xúc tác gì thế ạh.e tưởng thay dầu thì chỉ có dầu thui chứ lại phỉa có thêm chất xúc tác ạh???

duckhoa8693

Tài xế O-H

Chất xúc tác là chất phụ gia để dùng cho những động cơ đã bị kém bị kêu thì khi thay dầu phaỉ đổ thêm thứ đó vào cùng

galaxy_a

Tài xế O-H

Bác có thể cho e biết chất đó là gì ko hay nếu mua thì hỏi mua ntn và ở đâu thế?.hì,e chưa biết mấy đồ này
:7:

arasaki

Tài xế O-H

Bình thường thì thay dầu có ảnh Hưởng gì đâu. cụ cứ thử tháo vệ sinh con đội coi sao

tuananh0589

Tài xế O-H

Em sợ bơm nhớt của xe kém rồi.nên khi thay nhớt có hiện tượng như vậy.có phải kêu 1 lúc rồi êm không ạ ?

nguyen nghi

Tài xế O-H

Chất xúc tác là chất phụ gia để dùng cho những động cơ đã bị kém bị kêu thì khi thay dầu phaỉ đổ thêm thứ đó vào cùng

có phải chất này cho vào làm nhớt đặc lại không bác? vì em nghĩ xe cũ thì khe hở các chi tiết lớn rồi cần đi nhớt đặc cho đỡ ồn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên