Daewoo Lacetti bị lỗi cam p0365 cần giúp đỡ !

D
Bình luận: 26Lượt xem: 13,717

tuananh2019

Tài xế O-H
thì rõ ràng là nó không chịu lực nhưng độ rộng của xung lại được quyết định bởi kích thước của nó. xung không đúng thì CVT không điều chỉnh đúng, góc đánh lửa rồi thời điểm và thời gian phun sai. như vậy càng chữa càng hỏng. thà thay truc cam mới tam 3tr là ok
lấy cái vấu cũ để đúng vị trí rồi hàn đồng xung quanh ít thôi chứ ai đắp cả đống lên hả cụ .cái đó có chịu lự đâu.

ninhtinh

Tài xế O-H
không phải đâu các bác ơi, về vấn đề này của bác là bị cảm biến trục cam ở vị trí trục xả, nên không liên quan đến việc máy ì hay không ì đâu, em gặp con này 1 lần và em cũng từng đã đau đầu với nó, đến nỗi mất ăn mất ngủ luôn. đầu tiên bác phải bảo đảm với em rằng là 2 cái van điều khiển bên xả, hút còn hoạt động tốt, cái thứ 2 là các đường ống hơi lắp có chuẩn chỉ như cũ không. cái thứ 3 là dấu cam, cái đầu buly cam ở mỗi bên hút, xả không quan trọng đâu bác ạ, vì đấy là cam mềm, cái cót lõi ở đây là bác đã đặt trục cam đúng hay chưa thôi, thế này bác nhé, dấu cam của con này nó nằm ở gần cảm biến trục cam, và nằm ngay trên trục cam ở điểm cuói cùng của 2 trục có 1 đường thẳng như đường chỉ, và bác lấy 1 đoạn thanh sắt mỏng nằm sao đặt thẳng hàng 2 đường thẳng đấy với nhau, đấy chính là dấu cam, còn cái thứ tư: kiểm tra xem xec măng có bị bó không. bác kiểm tra kĩ vào nhé, em nghĩ những thông tin trên sẽ có ích đối với bác vào lúc này đấy

bó xéc măng đo áp xuất nén biết mà bác. theo em kiểm
1 là dấu cam
2 là cảm biến
nói chung là rất nhiều thứ để dẫn đến tình trạng như vậy , bác lên loại trừ dần.
vì máy đang báo lối. sử lý hết lỗi xem thế nào đi đã.:9::9:

tuananh2019

Tài xế O-H
bó xéc măng đo áp xuất nén biết mà bác. theo em kiểm
1 là dấu cam
2 là cảm biến
nói chung là rất nhiều thứ để dẫn đến tình trạng như vậy , bác lên loại trừ dần.
vì máy đang báo lối. sử lý hết lỗi xem thế nào đi đã.:9::9:
nói như cụ thì anh em chả con cái gì để bàn bạc nữa. thế cụ biết hệ thống bôi trơn của con ECOTEC có mấy van xả áp không? có bộ làm mát dầu không. em nói thế là vì em đã giải quyết 1 con bằng việc nghiên cứu cái này đấy. nhưng nói chung là nan giải

dkauto_ql

Tài xế O-H
xin chào các bác. trước tiên xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. em xin báo cáo là sáng nay xe vào lại. hiện tượng máy chạy hơi lì , tăng ga không bốc. em đã tháo cam ra và đặt lại theo dấu phía duôi trục cam. làm chính xác như bác dungtt và hoangkien đã chỉ. nổ máy thì máy bốc. chạy thử thì không còn lì máy nữa , tăng ga ok. nhưng khi tét lỗi thì vẫn xuất lỗi p0365. em cũng chưa biết giải quyết cái lỗi này thế nào, em nghĩ đã đặt đúng dấu cam rồi.

LACETTI.

Tài xế O-H
Xe em cũng cdx 1.6 nổ máy lên nó gõ còng cọc đầu trục cam và cụm puli cam thì bị sao các bác tư vấn giúp để em đem đi làm lại ah. Thank các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên