daewoo lacetti cdx báo lỗi P2176

ls600hybryd
Bình luận: 10Lượt xem: 6,057
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ls600hybryd

Tài xế O-H
dong co no rung giat

Hôm nay em làm 1 con lacetti bi òa ga .Ở chế độ galanti vòng tua máy dao động từ 1300 đến 1600,cảm biến vị trí bướm ga TPS luôn báo là 14% mình có đạp kịch chân ga thì bướm ga cũng luôn giữ ở mức đấy không hề nhúc nhích vòng tua máy có lên đến 2400 nhưng vẫn bị nấc rung giật . Mình dùng máy thì xóa được lỗi và động cơ trở lại trạng thái bình thường galanti rất êm đạp ga đến đâu biết đến đấy.Nhưng khi em tắt máy và khởi động trở lại động cơ lại bị rung giật.Em đã reset lại cụm bướm ga bằng máynhưng không được
bác nào biết cách trị pan này chỉ giúp em với

Kiếm cái thân bướm ga thay thử đi bạn ,khả năng bị cái này cũng cao đấy, cái này hình như là hàng made in China nên hay hỏng lắm :)102: hàng đâu mà thử đây)

anhnv_2411

Don't give up
Cụ ơi cái này có hai nguyên nhân:
1, Là trong quá trình làm các cụ đã cho tay vào xoay cưỡng bức cái bướm ga hoặc vì một lý do khác làm nó hỏng
2, Là cái lỗi này là mất bộ nhớ của vị trí bướm ga thôi, cụ xóa lỗi hoặc learn lại là hết (thường các cụ làm bằng máy scan 100 của hãng là hết hoặc một máy chẩn đoán khác có cùng chức năng)

Cụ ơi cái này có hai nguyên nhân:
1, Là trong quá trình làm các cụ đã cho tay vào xoay cưỡng bức cái bướm ga hoặc vì một lý do khác làm nó hỏng
2, Là cái lỗi này là mất bộ nhớ của vị trí bướm ga thôi, cụ xóa lỗi hoặc learn lại là hết (thường các cụ làm bằng máy scan 100 của hãng là hết hoặc một máy chẩn đoán khác có cùng chức năng)

phải dùng máy này anh àh, như em đã nói ở trên nếu ko learn được thì fải thay thu

ls600hybryd

Tài xế O-H
Khẳ năng hỏng cụm thân bướm ga là rất thấp bởi vì sau khi mình xóa lỗi thì nó lại hoạt động bình thường chỉ khi tắt máy đi rồi khởi động lại thì mã lỗi lại xuất hiện nên em nghĩ lỗi mất bộ nhớ vị trí bướm ga là đúng hơn,em đã learn bằng máy scan rồi nhưng không được vậy có cách nào learn lại bộ nhớ vị trí bướm ga bằng các thao tác bằng tay không bởi vì ở chỗ em chỉ có máy thôi.Rất mong sự đóng ý kiến của các bậc tiền bối :(:)((

thohaui

Tài xế O-H
khẳ năng hỏng cụm thân bướm ga là rất thấp bởi vì sau khi mình xóa lỗi thì nó lại hoạt động bình thường chỉ khi tắt máy đi rồi khởi động lại thì mã lỗi lại xuất hiện nên em nghĩ lỗi mất bộ nhớ vị trí bướm ga là đúng hơn,em đã learn bằng máy CARMAN LITE rồi nhưng không được vậy có cách nào learn lại bộ nhớ vị trí bướm ga bằng các thao tác bằng tay không bởi vì ở chỗ em chỉ có máy CARMAN LITE thôi.Rất mong sự đóng ý kiến của các bậc tiền bối :(:)((
Em lên mạng tìm hiểu về lỗi này nhưng ko có phần nào xoá bằng tay bác ạ, toàn bằng máy thôi. Bác xem có quen bác nào trên này ngỏ ý mượn tạm 1 em xài rồi hậu tạ sau :D:D

khẳ năng hỏng cụm thân bướm ga là rất thấp bởi vì sau khi mình xóa lỗi thì nó lại hoạt động bình thường chỉ khi tắt máy đi rồi khởi động lại thì mã lỗi lại xuất hiện nên em nghĩ lỗi mất bộ nhớ vị trí bướm ga là đúng hơn,em đã learn bằng máy CARMAN LITE rồi nhưng không được vậy có cách nào learn lại bộ nhớ vị trí bướm ga bằng các thao tác bằng tay không bởi vì ở chỗ em chỉ có máy CARMAN LITE thôi.Rất mong sự đóng ý kiến của các bậc tiền bối :(:)((
nếu bác ở Vinh thì có thể đưa qua em kiểm tra va làm thử xem sao.

lacetti

Tài xế O-H
HTML:
hôm nay em làm 1 con lacetti cdx báo lỗi P2176(throttle minium closing position not learned) .Ở chế độ galanti vòng tua máy dao động từ 1300 đến 1600,cảm biến vị trí bướm ga TPS luôn báo là 14% mình có đạp kịch chân ga thì bướm ga cũng luôn giữ ở mức đấy không hề nhúc nhích vòng tua máy có lên đến 2400 nhưng vẫn bị nấc rung giật . Mình dùng máy thì xóa được lỗi và động cơ trở lại trạng thái bình thường galanti rất êm đạp ga đến đâu biết đến đấy.Nhưng khi em tắt máy và khởi động trở lại thì mã lỗi P2176 lại xuất hiện động cơ lại bị rung giật.Em đã reset lại cụm bướm ga bằng máy carman lite nhưng không được
bác nào biết cách trị pan này chỉ giúp em với
CHo hỏi bác ở đâu vậy, bác ma ở Buôn Ma Thuột thì mình kiểm tra thử cho

ls600hybryd

Tài xế O-H
em ở hà nội, cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến giúp em hôm nay em đã mượn được máy scan khác và learn được rồi xe bây giờ chạy ngon lành :69::69::69::69:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên