Dàn lạnh sau Everest

hoapro
Bình luận: 21Lượt xem: 4,966

nvhoan

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi: dàn lạnh sau Everest e thấy chỉ điều khiển được quạt gió , vậy khi mình ko mở quạt thì nó có ngắt gas tới giàn ko ạ.
E đội ơn các cụ
phải mở quạt thì selenoid mới mở để cho môi chất đi qua giàn lạnh nhé cụ. nếu bạn không mở quạt mà gas vẫn đi qua thì giàn lạnh phía sau sẽ thành đá. bệnh kinh niên đây mừ

hoapro

Tài xế O-H
vậy là có 1 con solenoi nằm ngay trước van tiết lưu hả cụ. e chưa bung dàn sau nên ko biết cụ ạ. thanks

nvhoan

Tài xế O-H
Nó khiển bằng solenoid là khiển như nào vậy ạ? Em nghĩ nó phải lấy tín hiệu khiển từ công tắc quạt giàn lạnh hoặc từ hộp khiển điều hòa để khiển đóng lốc thôi chứ cụ nhỉ ?
Cụ đã nhìn thấy con solenoid đó bao giờ chưa? Do đây lả giàn // nên có 1 con solenoid đuợc bố trí trên đường cao áp,khi nào quạt giàn sau mởsauhỉ nó sẽ nhận tín hiệu và mở cho môi chất đi qua giàn lạnh sau

hoapro

Tài xế O-H
Cụ đã nhìn thấy con solenoid đó bao giờ chưa? Do đây lả giàn // nên có 1 con solenoid đuợc bố trí trên đường cao áp,khi nào quạt giàn sau mởsauhỉ nó sẽ nhận tín hiệu và mở cho môi chất đi qua giàn lạnh sau
cụ ơi. con solenoi này nó nằm chỗ nào mà e tìm mãi ko thấy cụ ạ.

hoapro

Tài xế O-H
cụ ơi. con solenoi này nó nằm chỗ nào mà e tìm mãi ko thấy cụ ạ.

hoapro

Tài xế O-H
Cụ ơi, cụ đâu rồi. E tìm mãi ko thấy con solenoi này nó nằm ở đâu cả

Hien06101992

Tài xế O-H
giàn lạnh phía sau chỉ điều khiển quạt gió và khi bật quạt gió thì gas mới được cấp vào giàn lạnh phía sau qua van điện từ trên đường cao áp vì nó là kiểu giàn lạnh kép.khi bật quạt thì dòng điện cũng được cấp đến van điện từ để cho gas đi vào giàn lạnh phía sau.khi không mở quạt gió thì không có gas đến giàn lạnh phía sau vì bị van điện từ ngăn.nhiệt độ của giàn lạnh phía sau cùng nhiệt độ với giàn lạnh phía trước.theo mình biết là vậy.bạn đi theo đường cao áp kiểu gì cũng sẽ thấy van điện từ để đóng ngắt gas đến giàn lạnh phía sau

hoapro

Tài xế O-H
giàn lạnh phía sau chỉ điều khiển quạt gió và khi bật quạt gió thì gas mới được cấp vào giàn lạnh phía sau qua van điện từ trên đường cao áp vì nó là kiểu giàn lạnh kép.khi bật quạt thì dòng điện cũng được cấp đến van điện từ để cho gas đi vào giàn lạnh phía sau.khi không mở quạt gió thì không có gas đến giàn lạnh phía sau vì bị van điện từ ngăn.nhiệt độ của giàn lạnh phía sau cùng nhiệt độ với giàn lạnh phía trước.theo mình biết là vậy.bạn đi theo đường cao áp kiểu gì cũng sẽ thấy van điện từ để đóng ngắt gas đến giàn lạnh phía sau
Trên đường cao áp đến giàn sau ko thấy cái van nào bạn nhé. Chỉ thấy có cái cục nhỏ có 2 cọng dây điện mà nó lại nằm trên trên đường cao áp tới dàn lạnh phía trước. Các cụ cao thủ vào chém hộ e vài nhát với

Hien06101992

Tài xế O-H
Trên đường cao áp đến giàn sau ko thấy cái van nào bạn nhé. Chỉ thấy có cái cục nhỏ có 2 cọng dây điện mà nó lại nằm trên trên đường cao áp tới dàn lạnh phía trước. Các cụ cao thủ vào chém hộ e vài nhát với
ai gọi là cục bao giờ đó là công tắc áp suất.hi.khi có gas thì công tắc đóng để ly hợp từ đóng và lốc làm việc, khi ga yếu hoặc không có ga thì lốc sẽ không đóng ly hợp từ và đương nhiên lốc sẽ không hoạt động.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
giàn sau xe nay đúng chỉ có quạt thôi ko có van từ gì hết gas luôn chạy qua đóng hay mở đều bằng cơ khí tại van tiết lưu vấn đề này ko cần quan tâm lắm
chỉ nên quan tâm tới làm sao để cho nó lạnh dc cả hai giàn như nhau xe này hay bị trước thì rét sau thì ko có gì hoặc ngược lại

Hien06101992

Tài xế O-H
giàn sau xe nay đúng chỉ có quạt thôi ko có van từ gì hết gas luôn chạy qua đóng hay mở đều bằng cơ khí tại van tiết lưu vấn đề này ko cần quan tâm lắm
chỉ nên quan tâm tới làm sao để cho nó lạnh dc cả hai giàn như nhau xe này hay bị trước thì rét sau thì ko có gì hoặc ngược lại
vậy thì giàn lạnh phía sau không bật quạt gió thì giàn đóng băng ak bạn.hay cứ thế gas đi về lốc luôn

thaibinhdon

Tài xế O-H
Cụ ơi, cụ đâu rồi. E tìm mãi ko thấy con solenoi này nó nằm ở đâu cả
đây cụ nhé nó gần như hệ thống này. cái chỗ van đóng mở dàn bốc hơi sau. trước em có làm 1 con toyota hiace. nó nằm gần phía dưới động cơ. trên đường cao áp. đường cao áp đi cùng vs thấp áp luồn phía dưới bánh trước lái vào lỗ sườn bên lái chui lên trần bên lái vào dàn lạnh sau. bác dò theo dây sẽ thấy.

So do 4.png

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
mấy cha đã làm xe này chưa mà chém kinh
vậy thì giàn lạnh phía sau không bật quạt gió thì giàn đóng băng ak bạn.hay cứ thế gas đi về lốc luôn
sơ đồ
đây cụ nhé nó gần như hệ thống này. cái chỗ van đóng mở dàn bốc hơi sau. trước em có làm 1 con toyota hiace. nó nằm gần phía dưới động cơ. trên đường cao áp. đường cao áp đi cùng vs thấp áp luồn phía dưới bánh trước lái vào lỗ sườn bên lái chui lên trần bên lái vào dàn lạnh sau. bác dò theo dây sẽ thấy.

View attachment 33747
cụ đưa ra của xe nào vậy everet ko có như này đâu
vậy làm gì có van điện đóng mở cho gas chạy qua giàn sau đâu
gas luôn chạy qua nhé

hoapro

Tài xế O-H
mấy cha đã làm xe này chưa mà chém kinh

sơ đồ

cụ đưa ra của xe nào vậy everet ko có như này đâu
vậy làm gì có van điện đóng mở cho gas chạy qua giàn sau đâu
gas luôn chạy qua nhé
Gas luôn chạy qua giàn sau, vậy theo nguyên lí thì sẽ đóng băng giàn. Thông cho e phát nữa đi cụ. thanks cụ a.

Binhdaudatkaaa

Tài xế O-H
e cũng đụng 1 e 7 chỗ van đóng mở dàn lạnh sau ko mở,nó nằm ở dưới gầm xe , cho nên e đấu điện khiển của quạt lạnh dàn sau vào la ok thế là e nó hoạt động lại liền.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên