Đăng ký hội thảo chuyên đề "Hệ thống thuỷ lực máy công trình Kobelco"

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 27Lượt xem: 3,735
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Ngày nay, hệ thống thuỷ lực được ứng dụng trong hầu hết các máy công trình hiện đại. Sự ổn định của hệ thống thuỷ lực là điều kiện tiên quyết để máy có thể làm việc được ở hiệu suất lớn nhất, giảm thời gian và chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Các máy có hệ thống thuỷ lực phức tạp có thể kể đến như: máy cuốc, máy đào, máy khoan và nhiều máy công trình khác hiện nay.

Trong đợt khảo sát vừa qua trên diễn đàn của chúng ta đã có gần 100 anh em thành viên tham gia khảo sát và hầu hết anh em rất quan tâm đến vấn đề thuỷ lực trên xe máy công trình hiện nay . Và thông qua khảo sát đó diễn đàn quyết định sẽ tổ chức một buổi toạ đàm chia sẻ các kiến thức, kỹ năng và các kinh nghiệm xử lý hệ thống thuỷ lực máy công trình. Tuy nhiên, hiện nay có rất nhièu hãng nên chúng tôi chỉ chọn một hãng duy nhất làm đại diện và tập trung chia sẻ sâu về nó.
Và hiện nay có rất nhiều hãng xe khác nhau nên diễn đàn chỉ tập trung.

Screen Shot 2017-05-04 at 3.00.46 PM.png

Vì điều kiện về thời gian cũng, và cũng rất ít khi có được sự góp mặt đầy đủ các chuyên gia chuyên ngành máy công trình nên chúng tôi quyết định sẽ tổ chức một chương trình toạ đàm với tên gọi "Hệ thống thuỷ lực máy công trình Kobelco" chương trình này sẽ kéo dài khoảng 4 tiếng với sự góp mặt của 4 chuyên gia hàng đầu hiện nay trong lĩnh vực thuỷ lực máy công trình (Danh sách bên dưới)

NẾU CÁC BÁC ĐANG LÀ :

• Những người thợ sửa chữa máy công trình
  • Những anh em chủ thiết bị
  • Những người có mong muốn trở thành thợ sửa chữa thuỷ lực
  • Nhưng anh em mong muốn tìm hiểu thêm kiến thức về thuỷ lực
VÀ NẾU MỘT TRONG NHỮNG VẤN ĐỀ BÊN DƯỚI ĐANG LÀ VẤN ĐỀ CỦA BÁC:
  • Không biết mình nên bắt đầu nghề sửa chữa thuỷ lực như thế nào?
  • Không có kiến thức nền tảng và không hiểu rõ bản chất của hệ thống thuỷ lực
  • Gặp quá nhiều khó khăn trong quá trình sửa chữa
  • Không có nhiều kinh nghiệm xử lý các thành phần trong hệ thống thuỷ lực
  • Thiếu các kỹ năng phân tích tình huống pan bệnh
Mong các bác hãy đừng quá lo lắng, vấn đề các anh em chúng ta đang gặp phải cũng là vấn đề chung của rất nhiều anh em thợ khác trong ngành sửa chữa máy công trình. Ngay cả những người đang thành công ngày hôm nay, họ cũng đã từng trải qua những vấn đề giống như bác khi mới chập chững bước vào nghề. Nhưng người thành công khác kẻ thất bại ở chỗ, kẻ thất bại chịu bó tay trước những thách thức, người thành công xem thách thức là cơ hội để chinh phục và phát triển bản thân mình.

VÀ ĐÂY CHẮC CHẮN LÀ MỘT CHƯƠNG TRÌNH SẼ GIÚP CHÚNG TA:

• Hiểu về kiến thức nền tảng của hệ thống thuỷ lực trên dòng xe Kobelco
  • Hiểu các nguyên lý hoạt động các kiểu bơm thủy lực dùng trong các đời máy công trình của KOBELCO
  • Hiểu rõ về cấu tạo và nguyên lý hoạt động bộ điều khiển bơm thủy lực (regulator) từ bơm kiểu NV đến các loại bơm kiểu K3V
  • Cấu tạo, nguyên lý hoạt động của bộ hiệu chỉnh (bộ regulator) điện tử trong các máy công trình đời mới.
  • Chia sẻ bí quyết nghề thủy lực: Cách hiệu chỉnh bơm.
  • Những bí mật ẩn giấu trong thiết kế của bộ regu điện tử: nguyên lý điều khiển “CẢM NHẬN TỐC ĐỘ ĐỘNG CƠ” (Engine Speed Sensing System)
CHƯƠNG TRÌNH CÓ THỂ CHỈ DIỄN LÀ MỘT LẦN DUY NHẤT TẠI THỦ ĐÔ HÀ NỘI VÀO NGÀY 20/05/2017. BÂY GIỜ CÁC BÁC CÓ THỂ ĐĂNG KÝ ĐỂ ĐƯỢC GẶP GỠ NHỮNG CON NGƯỜI ĐẶC BIỆT, VÀ HỌ ĐÃ TỪNG LÀ CÁC BẠN :

• Họ đã từng là những người tập tễnh bước vào nghề sửa chữa máy công trình
  • Họ đã từng là những chuyên viên kỹ thuật ở các hãng Kobelco, Komatsu...
  • Họ đã từng là những người thầy, những chuyên gia trong những vấn đề mà bạn đang gặp phải
  • Họ đang là những thành viên tâm huyết của cộng đồng máy công trình OTO-HUI
HỌ CHÍNH LÀ:
  • Anh Nguyễn Thế Phát (Nickname trên OTO-HUI là cụ @LẠC HẬU)
  • Anh Nguyễn Huy Quảng (Nickname của cụ trên OTO-HUI là @thayboixemvoi)
  • Anh Nguyễn Văn Vịnh (Nickname của cụ trên OTO-HUI Là @thaoha)
  • Anh Trần Quý Nhật (Nickname của cụ trên OTO-HUI là @gie-rach )

Chúng tôi tin chắc rằng có rất kiến thức và kinh nghiệm bổ ích đang chờ bạn. Tại đó, bạn có thể đặt câu hỏi cho chuyên gia, hiểu hơn về giá trị của ngành nghề. Và được giao lưu cùng rất nhiều bạn bè đồng nghiệp , doanh chủ thiết bị ...

Hãy tham gia vào buổi hội thảo chuyên đề "Hệ thống thủy lực máy công trình KOBELCO"

NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH :

• Sơ lược các kiểu bơm thủy lực dùng trong các đời máy công trình của KOBELCO. (Trình bày: @LẠC HẬU )
  • Bộ điều khiển bơm thủy lực (regulator) từ bơm kiểu NV đến các loại bơm kiểu K3V: cấu tạo, nguyên lý hoạt động. (Trình bày: @thayboixemvoi).
  • Cấu tạo, nguyên lý hoạt động của bộ hiệu chỉnh (bộ regulator) điện tử trong các máy công trình đời mới. (Trình bày: @thaoha)
  • Nghỉ giải lao.(15 Phút)
  • Bí quyết nghề thủy lực: Cách hiệu chỉnh bơm. (Trình bày: @thayboixemvoi).
  • Những bí mật ẩn giấu trong thiết kế của bộ regu điện tử: nguyên lý điều khiển “CẢM NHẬN TỐC ĐỘ ĐỘNG CƠ” (Engine Speed Sensing System). (Trình bày: @LẠC HẬU )
  • Hỏi đáp thắc mắc (Thành viên dành cho các chuyên gia)
  • Dùng bữa tối cùng các chuyên gia và tham dự sinh nhật OTO-HUI lần thứ 8 (18H - 22H)
Thời gian hội thảo : 20/5/2017 13h30 - 17:30
Địa điểm diễn ra : Vạn Hoa Center - 79 Lê Đức Thọ - quận Từ Liêm - Hà Nội
Chi phí tham dự : Miến phí

HÃY ĐĂNG KÝ BÂY GIỜ ! VÌ HỘI TRƯỜNG CHÚNG TÔI CHỈ DÀNH CHỖ CHO 100 NGƯỜI ĐĂNG KÝ SỚM NHẤT.

Thông tin đăng ký như sau :
1.Họ và Tên : .............................
2. Email : .......................................
3. Số điện thoại : .....................................
4. Số Lượng tham gia : ...............................
5. Lĩnh vực hoạt động : ......................................
6. Có mong muốn tham gia sinh nhật OTO-HUI buổi tối không? ..........................

Các bác cần đặt câu hỏi gì cho chuyên gia của chúng tôi xin vào đây ạ : https://www.oto-hui.com/threads/muc...-cho-hoi-thao-mct-20-5-17.101523/#post-571898

HOẶC CÓ THỂ CLICK VÀO ĐĂNG KÝ TẠI ĐÂY

bao7329

Tài xế O-H
1 Họ tên Hoàng văn sáu

2 email bao7329@gmail.com
3 số lượng tham gia 1
4 lĩnh vực hoạt động . sửa chữa máy móc tự do
5 có muốn tham gia sinh nhật Oto - hui buổi tối không , Có

Nonumber.mta

Tài xế O-H
1.Họ và Tên : Trần Văn Đại
2. Email: Daitv@kfh.com.vn
3. Số điện thoại : 0888449333
4. Số Lượng tham gia : 2
5. Lĩnh vực hoạt động : Máy công trình
6. Có mong muốn tham gia sinh nhật OTO-HUI buổi tối không?: Có

vangiangauto

Tài xế O-H
E muốn tham gia vào điện máy công trình được không?
E giờ muốn tìm thầy học điện máy công trình ái biết giới thiệu giúp e với

phuongtham

Tài xế O-H
1.Họ và Tên : Phạm Đức Phương
2. Email : Pt.wind5691@gmail.com
3. Số điện thoại : 0886 50 6880
4. Số Lượng tham gia : 1
5. Lĩnh vực hoạt động : Thợ sửa chữa Thủy Lực (Hải Phòng)
6. Có mong muốn tham gia sinh nhật OTO-HUI buổi tối không? :Không (Em chỉ đi được trong ngày)

mauhoado15w

Tài xế O-H
Ngày nay, hệ thống thuỷ lực được ứng dụng trong hầu hết các máy công trình hiện đại. Sự ổn định của hệ thống thuỷ lực là điều kiện tiên quyết để máy có thể làm việc được ở hiệu suất lớn nhất, giảm thời gian và chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Các máy có hệ thống thuỷ lực phức tạp có thể kể đến như: máy cuốc, máy đào, máy khoan và nhiều máy công trình khác hiện nay.

Trong đợt khảo sát vừa qua trên diễn đàn của chúng ta đã có gần 100 anh em thành viên tham gia khảo sát và hầu hết anh em rất quan tâm đến vấn đề thuỷ lực trên xe máy công trình hiện nay . Và thông qua khảo sát đó diễn đàn quyết định sẽ tổ chức một buổi toạ đàm chia sẻ các kiến thức, kỹ năng và các kinh nghiệm xử lý hệ thống thuỷ lực máy công trình. Tuy nhiên, hiện nay có rất nhièu hãng nên chúng tôi chỉ chọn một hãng duy nhất làm đại diện và tập trung chia sẻ sâu về nó.
Và hiện nay có rất nhiều hãng xe khác nhau nên diễn đàn chỉ tập trung.

View attachment 55718

Vì điều kiện về thời gian cũng, và cũng rất ít khi có được sự góp mặt đầy đủ các chuyên gia chuyên ngành máy công trình nên chúng tôi quyết định sẽ tổ chức một chương trình toạ đàm với tên gọi "Hệ thống thuỷ lực máy công trình Kobelco" chương trình này sẽ kéo dài khoảng 4 tiếng với sự góp mặt của 4 chuyên gia hàng đầu hiện nay trong lĩnh vực thuỷ lực máy công trình (Danh sách bên dưới)

View attachment 55717

NẾU CÁC BÁC ĐANG LÀ :

• Những người thợ sửa chữa máy công trình
  • Những anh em chủ thiết bị
  • Những người có mong muốn trở thành thợ sửa chữa thuỷ lực
  • Nhưng anh em mong muốn tìm hiểu thêm kiến thức về thuỷ lực
VÀ NẾU MỘT TRONG NHỮNG VẤN ĐỀ BÊN DƯỚI ĐANG LÀ VẤN ĐỀ CỦA BÁC:
  • Không biết mình nên bắt đầu nghề sửa chữa thuỷ lực như thế nào?
  • Không có kiến thức nền tảng và không hiểu rõ bản chất của hệ thống thuỷ lực
  • Gặp quá nhiều khó khăn trong quá trình sửa chữa
  • Không có nhiều kinh nghiệm xử lý các thành phần trong hệ thống thuỷ lực
  • Thiếu các kỹ năng phân tích tình huống pan bệnh
Mong các bác hãy đừng quá lo lắng, vấn đề các anh em chúng ta đang gặp phải cũng là vấn đề chung của rất nhiều anh em thợ khác trong ngành sửa chữa máy công trình. Ngay cả những người đang thành công ngày hôm nay, họ cũng đã từng trải qua những vấn đề giống như bác khi mới chập chững bước vào nghề. Nhưng người thành công khác kẻ thất bại ở chỗ, kẻ thất bại chịu bó tay trước những thách thức, người thành công xem thách thức là cơ hội để chinh phục và phát triển bản thân mình.

VÀ ĐÂY CHẮC CHẮN LÀ MỘT CHƯƠNG TRÌNH SẼ GIÚP CHÚNG TA:

• Hiểu về kiến thức nền tảng của hệ thống thuỷ lực trên dòng xe Kobelco
  • Hiểu các nguyên lý hoạt động các kiểu bơm thủy lực dùng trong các đời máy công trình của KOBELCO
  • Hiểu rõ về cấu tạo và nguyên lý hoạt động bộ điều khiển bơm thủy lực (regulator) từ bơm kiểu NV đến các loại bơm kiểu K3V
  • Cấu tạo, nguyên lý hoạt động của bộ hiệu chỉnh (bộ regulator) điện tử trong các máy công trình đời mới.
  • Chia sẻ bí quyết nghề thủy lực: Cách hiệu chỉnh bơm.
  • Những bí mật ẩn giấu trong thiết kế của bộ regu điện tử: nguyên lý điều khiển “CẢM NHẬN TỐC ĐỘ ĐỘNG CƠ” (Engine Speed Sensing System)
CHƯƠNG TRÌNH CÓ THỂ CHỈ DIỄN LÀ MỘT LẦN DUY NHẤT TẠI THỦ ĐÔ HÀ NỘI VÀO NGÀY 20/05/2017. BÂY GIỜ CÁC BÁC CÓ THỂ ĐĂNG KÝ ĐỂ ĐƯỢC GẶP GỠ NHỮNG CON NGƯỜI ĐẶC BIỆT, VÀ HỌ ĐÃ TỪNG LÀ CÁC BẠN :

• Họ đã từng là những người tập tễnh bước vào nghề sửa chữa máy công trình
  • Họ đã từng là những chuyên viên kỹ thuật ở các hãng Kobelco, Komatsu...
  • Họ đã từng là những người thầy, những chuyên gia trong những vấn đề mà bạn đang gặp phải
  • Họ đang là những thành viên tâm huyết của cộng đồng máy công trình OTO-HUI
HỌ CHÍNH LÀ:
  • Anh Nguyễn Thế Phát (Nickname trên OTO-HUI là cụ @LẠC HẬU)
  • Anh Nguyễn Huy Quảng (Nickname của cụ trên OTO-HUI là @thayboixemvoi)
  • Anh Nguyễn Văn Vịnh (Nickname của cụ trên OTO-HUI Là @thaoha)
  • Anh Trần Quý Nhật (Nickname của cụ trên OTO-HUI là @gie-rach )

Chúng tôi tin chắc rằng có rất kiến thức và kinh nghiệm bổ ích đang chờ bạn. Tại đó, bạn có thể đặt câu hỏi cho chuyên gia, hiểu hơn về giá trị của ngành nghề. Và được giao lưu cùng rất nhiều bạn bè đồng nghiệp , doanh chủ thiết bị ...

Hãy tham gia vào buổi hội thảo chuyên đề "Hệ thống thủy lực máy công trình KOBELCO"

NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH :

• Sơ lược các kiểu bơm thủy lực dùng trong các đời máy công trình của KOBELCO. (Trình bày: @LẠC HẬU )
  • Bộ điều khiển bơm thủy lực (regulator) từ bơm kiểu NV đến các loại bơm kiểu K3V: cấu tạo, nguyên lý hoạt động. (Trình bày: @thayboixemvoi).
  • Cấu tạo, nguyên lý hoạt động của bộ hiệu chỉnh (bộ regulator) điện tử trong các máy công trình đời mới. (Trình bày: @thaoha)
  • Nghỉ giải lao.(15 Phút)
  • Bí quyết nghề thủy lực: Cách hiệu chỉnh bơm. (Trình bày: @thayboixemvoi).
  • Những bí mật ẩn giấu trong thiết kế của bộ regu điện tử: nguyên lý điều khiển “CẢM NHẬN TỐC ĐỘ ĐỘNG CƠ” (Engine Speed Sensing System). (Trình bày: @LẠC HẬU )
  • Hỏi đáp thắc mắc (Thành viên dành cho các chuyên gia)
  • Dùng bữa tối cùng các chuyên gia và tham dự sinh nhật OTO-HUI lần thứ 8 (18H - 22H)
Thời gian hội thảo : 20/5/2017 13h30 - 17:30
Địa điểm diễn ra : Vạn Hoa Center - 79 Lê Đức Thọ - quận Từ Liêm - Hà Nội
Chi phí tham dự : Miến phí

HÃY ĐĂNG KÝ BÂY GIỜ ! VÌ HỘI TRƯỜNG CHÚNG TÔI CHỈ DÀNH CHỖ CHO 100 NGƯỜI ĐĂNG KÝ SỚM NHẤT.

Thông tin đăng ký như sau :
1.Họ và Tên : .............................
2. Email : .......................................
3. Số điện thoại : .....................................
4. Số Lượng tham gia : ...............................
5. Lĩnh vực hoạt động : ......................................
6. Có mong muốn tham gia sinh nhật OTO-HUI buổi tối không? ..........................

HOẶC CÓ THỂ CLICK VÀO ĐĂNG KÝ TẠI ĐÂY
Em cũng muốn tham gia để học hỏi nhưng em ở tuốt Sóc Trăng xa quá nên đành chịu, các bác dự hội thảo xong rồi lên O-H chia sẻ với anh em miền Nam nha!!!

vnbug

Tài xế O-H
Em muốn tham gia hội thảo mà em ở xa quá. tận trong nha trang. Hội thảo xong các bác cho em xin tài liệu hoặc clip nhé. Em hoạt động về thiết bị khoan cọc nhồi nên rất quan tâm ah. Thân mến..

DuongNam2395

Tài xế O-H
Bác Đàm cho em hỏi với ạ. Em xin lỗi trước vì câu hỏi không liên quan đến bài này. Em đã đăng kí dự sinh nhật nhưng vì chưa rõ nên em không đăng kí hội thảo sinh viên sớm, bởi vậy hôm nay em mới đăng kí thì liệu có được tham dự hội thảo dành cho sinh viên không ạ?.

hungclock

Tài xế O-H
nếu sau vụ này mà có được chút video về màn trình bày trước hội thảo của các cao thủ thì tuyệt cú mèo cho những người không tham gia được.;)

hoangjimy

Tài xế O-H
1.Họ và Tên : Phạm Đỗ Huy Hoàng
2. Email : hoangjimy@gmail.com
3. Số điện thoại : 0949240347
4. Số Lượng tham gia : 1
5. Lĩnh vực hoạt động : Thợ sửa chữa
6. Có mong muốn tham gia sinh nhật OTO-HUI buổi tối không? yes

Bomkomatsu

Tài xế O-H
1:Họ và tên Ngô Văn Biển
2:Quê quán Bắc Giang
3:Nghề nghiệp sữa chữa máy công trình
4:Số lượng tham gia; 1
5:email: ngovanbienbg01@gmail.cm
6:nickname diễn đàn: bomkomatsu
7: rất muốn tham gia sinh nhật oto-hui lần thứ 8.và hội thảo máy công trình.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Bác Đàm cho em hỏi với ạ. Em xin lỗi trước vì câu hỏi không liên quan đến bài này. Em đã đăng kí dự sinh nhật nhưng vì chưa rõ nên em không đăng kí hội thảo sinh viên sớm, bởi vậy hôm nay em mới đăng kí thì liệu có được tham dự hội thảo dành cho sinh viên không ạ?.
Ý bác là bác muốn đăng ký hội thảo sinh viên? Bác tham khảo tại đây https://www.oto-hui.com/threads/hoi-thao-ky-nang-song-con-danh-cho-sinh-vien-o-to-20-5-2017.101538/

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên