Dầu động cơ matiz

danht
Bình luận: 10Lượt xem: 4,637

danht

Tài xế O-H
các bác à, hum nay ở xuong e có 1 con matit đến sửa mà chủ xe nói đã đổ đủ dầu động cơ nhưng được mấy hum thăm lại thì thấy dầu nhieu hơn so với lúc đổ, bọn em đã kiểm tra dầu thì vẫn thấy binh thường nhưng dầu nhiều hơn so với quy định thật, ko có dấu hiệu của nước vào dầu, hjxxx, xe vào cuối buổi bọn em chỉ kiểm tra qua để mai sử lý. em muốn hỏi các bác về nguyên nhân này và cách khắc phục ra sao, cám ơn các bác,

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Nếu không có gì lẫn vào thì có thể chủ xe đổ dầu lúc máy nguội đến Max ,nhưng khi kiểm tra thì là lúc máy nóng.Em chỉ có ngu kiến vậy thôi ạ.Nếu còn nghi ngờ cụ bảo chủ xe thay dầu mới ,tự tay cụ đổ rồi hôm sau kiểm tra lại xem sao.Xả dầu cũ ra xem có gì lạ không.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
với động cơ dầu thì có hiện tượng này thật.còn với động cơ xăng mà dầu không có hiện tượng nước vào thì chỉ là do đổ dầu quá nhiều mà thôi.bác xả bớt ra là ok thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H
matis dầu động cơ khoảng 3 lít,nếu có nước thì dầu chuyến qua màu cafe sữa liền,cụ đổ nhớt hơi nhiều ,trong khi nhớt chưa xả hết trong động cơ ra

bungati2012

Tài xế O-H
các bác à, hum nay ở xuong e có 1 con matit đến sửa mà chủ xe nói đã đổ đủ dầu động cơ nhưng được mấy hum thăm lại thì thấy dầu nhieu hơn so với lúc đổ, bọn em đã kiểm tra dầu thì vẫn thấy binh thường nhưng dầu nhiều hơn so với quy định thật, ko có dấu hiệu của nước vào dầu, hjxxx, xe vào cuối buổi bọn em chỉ kiểm tra qua để mai sử lý. em muốn hỏi các bác về nguyên nhân này và cách khắc phục ra sao, cám ơn các bác,

trời này mà đỏ vào cái thăm ngay thì.......tẹo nữa cụ có thể mang thêm cái bát ra múc dầu ỏổ đi,nhất alf với dầu 20w50 đặc không cần hỏi ạ

tuandienvbhp

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại hệ thống đi. như bác nói or bên trên. thì dầu máy của bác đã bị xăng tụt xuống. bác kiểm tra dầu máy mà loãng hơn thì chính xác dầu máy đã bị pha xăng

danht

Tài xế O-H
đúng là xăng lẫn dầu rồi bác à, nhưng e chưa hiểu nó vào từ chỗ nào chứ, bác nào biết chỉ e với và cách khắc phục như thế nào?

dongvac

Tài xế O-H

Theo e thì không có chuyện xăng lẫn vào dầu máy đâu. Pác chủ xe tự đổ dầu thì e đoán 100% là thừa dầu. Xe matiz e toàn đổ 2,2~2,3L là đủ không bao giờ thừa. Vì khi máy nóng họ đổ đúng vạch F nhưng khi máy nguội hẳn thì sẽ vượt F và đổ xong 1lúc dầu mới xuống hết.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên