Đây có phải là cục tiết chế tàu 5 chân?

A
Bình luận: 32Lượt xem: 3,217

anhmtk

Tài xế O-H
Xe của bác làm sao phải chế.?nếu hỏng bác chế hẳn con máy nhật chạy cho ngon.3 dây là 1dây mát,1dây vào chân than,1 dây trung tính .
em ghi nhầm bác a!ý của em là tiết chế có nhiều loại không?theo em biết thì có 2 loại cơ bản thì phải?xe đời cũ thì tiết chế gắn rời máy phát,đời mới thì gắn trong máy phát luôn thì phải?

manhdung1982

Tài xế O-H
không phải xe em bác ơi,xe của nhà hàng xóm!vì tính tò mò cứ thích tìm hiểu ấy mà
em ghi nhầm bác a!ý của em là tiết chế có nhiều loại không?theo em biết thì có 2 loại cơ bản thì phải?xe đời cũ thì tiết chế gắn rời máy phát,đời mới thì gắn trong máy phát luôn thì phải?
có nhiều loại tiết chế rời,nhưng bjo thợ nhà ta hay dùng loại 2 dây của tàu.xe tải dùng nhiều ,còn dòng xe du lịch thường thay máy phát mới.bác tò mò tìm hiểu xe của hàng xóm,k bít bác có tìm hiểu cái gì của hxom k?hihi...

anhmtk

Tài xế O-H
có nhiều loại tiết chế rời,nhưng bjo thợ nhà ta hay dùng loại 2 dây của tàu.xe tải dùng nhiều ,còn dòng xe du lịch thường thay máy phát mới.bác tò mò tìm hiểu xe của hàng xóm,k bít bác có tìm hiểu cái gì của hxom k?hihi...
hj,không đâu bác ơi,phần nào ra phần đấy chứ cứ tìm hiểu lung tung hết thì có ngày tẩu hỏa nhập ma bác ạ

huyphutho

Tài xế O-H
nói thật với các cụ em thì chả học hành gì bên oto nhưng lại nghiện cái món này nên cứ lúc nào có cơ hội là lại tò mò tìm hiểu,em không biết đây có phải là cục tiết chế tàu 5 chân mà các cụ vẫn thường hay nhắc không ạ?em có vài câu hỏi sau mong được các cụ giải đáp giúp cho ạ :cái này có phải còn có tên gọi khác là IC tiết chế hay IC mạch nạp không?em thấy nó gắn trên máy phát 3 dây(dây B không tính)và 3 dây trên máy phát đó là dây gì,cách xác định các dây và cách đấu nối như thế nào,trên tiết chế này em thấy bỏ dây số 4(màu vàng)=>có phải dây trung tính không ạ?còn bên dưới tiết chế có phải là cục mobin sườn để kích điện cao ap cho buri không ạ vì em thấy nó đi vào bộ chia điện

View attachment 38876

View attachment 38877

tempra

Tài xế O-H
Con này là tiết chế 5 chân BK madein vietnam giống tiết chế tàu,thông thường thợ đấu bỏ chân vàng là chân trung tính

powersoul2012

Tài xế O-H
nói thật với các cụ em thì chả học hành gì bên oto nhưng lại nghiện cái món này nên cứ lúc nào có cơ hội là lại tò mò tìm hiểu,em không biết đây có phải là cục tiết chế tàu 5 chân mà các cụ vẫn thường hay nhắc không ạ?em có vài câu hỏi sau mong được các cụ giải đáp giúp cho ạ :cái này có phải còn có tên gọi khác là IC tiết chế hay IC mạch nạp không?em thấy nó gắn trên máy phát 3 dây(dây B không tính)và 3 dây trên máy phát đó là dây gì,cách xác định các dây và cách đấu nối như thế nào,trên tiết chế này em thấy bỏ dây số 4(màu vàng)=>có phải dây trung tính không ạ?còn bên dưới tiết chế có phải là cục mobin sườn để kích điện cao ap cho buri không ạ vì em thấy nó đi vào bộ chia điện

View attachment 38876

View attachment 38877
con đi cùng vơi mobin là con ic đánh lửa chứ bạn

bao7329

Tài xế O-H

View attachment 38876

View attachment 38877
Đây không phải tiết chế dùng cho máy phát .

anhmtk

Tài xế O-H
Thế loại này dùng tiết chế gắn liền theo máy phát luôn hả bác?mà công dụng cụ thể của con ic đánh lửa này là thế nào hả bác ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên