Đề máy không nổ?

L
Bình luận: 6Lượt xem: 3,136

ledaauto

Tài xế O-H
Xe đi được 4000km, tự nhiên trở chứng đề không nổ máy (bình không hết : vẫn sử dụng được chống trộm, xi-nhan,...). Đem ra trung tâm BH đã đổi thử tất cả từ Chíp điện tử, IC,bơm xăng,canh lửa ở mâm,...vẫn không phát hiện ra bệnh.
Các anh thợ đã bu lại sửa tới sửa lui, bàn tán,..rồi cũng chỉ đứng cười .
Xe đem vô tiệm ngồi chờ từ 9h15 sáng đến 15h00 (không dám đi đâu vì sợ bị luộc đồ
Khi các anh thợ nản quá thì bỗng nhiên nó hết bệnh!!!.Đến nay vẫn không thể hiểu nổi chất lượng của AB Thái FI nữa.
Không biết có ai có tình trạng giống xe tui không nhỉ?

Wanted

Xe Tăng
Xe đi được 4000km, tự nhiên trở chứng đề không nổ máy (bình không hết : vẫn sử dụng được chống trộm, xi-nhan,...). Đem ra trung tâm BH đã đổi thử tất cả từ Chíp điện tử, IC,bơm xăng,canh lửa ở mâm,...vẫn không phát hiện ra bệnh.
Các anh thợ đã bu lại sửa tới sửa lui, bàn tán,..rồi cũng chỉ đứng cười .
Xe đem vô tiệm ngồi chờ từ 9h15 sáng đến 15h00 (không dám đi đâu vì sợ bị luộc đồ
Khi các anh thợ nản quá thì bỗng nhiên nó hết bệnh!!!.Đến nay vẫn không thể hiểu nổi chất lượng của AB Thái FI nữa.
Không biết có ai có tình trạng giống xe tui không nhỉ?

Bác nên tháo ngay cái bộ chống trộm của xe ra thì hok còn vấn đề này nữa .

MyPower

Tài xế O-H
xe của bác khi đề thì máy đề vẫn chạy chứ ? Khi đề máy không nổ bác có thấy hơi xăng không ? nếu xe của bác không thấy có mùi xăng khi khởi động mà không nổ thì có thể là kim phun không mở (nó có thể là do các giắc cắp của vòi phun có vấn đề làm cho ECU không điều khiển được, nhưng bác phải chắc chắn rằng xăng có cung cấp đến vòi phun . vì cũng có thể xăng bị tắc) Tóm lại mình chi nghi cho mấy cái giắc cắm của ECU và của các cảm biến . Mình không rõ là xe AB khi ECU mất tín hiệu của 1 trong vài cảm biến thì nó có cho động cơ làm việc không .

ong vang 2000

Tài xế O-H
Ktra bơm xăng đi bác.Sao bác lại sợ bị đổi đồ???, thợ họ không dám đâu vì uy tín ,đạo đức kinh doanh của tiệm chứ.Còn mấy cái chống trộm,còi báo động bác tháo cho em nhờ.Nhà chế tạo họ tính toán để đủ điện trở cho từng bộ phận rồi.Lắp đồ đó sớm muộn cũng hư xe & hỏng phần điện vì quá tải.

tentrom13

Tài xế O-H
theo tui ngi chac ko hu may thu cam bjen hoac kim fun dau, vi` truc trac may thu do la da co' den` FI bao' ruj, co the la do cong tac chong nghieng co van de` do'

trexanh135

Tài xế O-H
ko biết nói gì vì em cũng chỉ nghe bác kể vậy chứ chưa biết lúc ko nổ được thì có lửa, sức nén, phun xăng hay ko, nhưng chắc là có cả vì thợ thì cơ bản ai cũng nghĩ đến trước tiên, tại bác chuyên môn chưa sâu nen chưa tham gia cùng họ để mô tả cho chi tiết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên