Đèn báo cửa xe zace GL

T
Bình luận: 5Lượt xem: 4,440

trainghe87@

Tài xế O-H
E có con zace GL 2002 vào sơn đến khi dao xe cho khách.thì ông khách bảo bị mất cái đèn báo cửa.con xe này e cũng không biết nó làm j nữa mà lại tháo 2 cánh cưả sau ra.giờ khách bảo thế mình cũng không biết phải làm sao.e kiêm tra đóng mở 2 cánh cửa sau thì đèn trần vẫn tắt sáng bình thường.do gần hết giờ nên e cũng không muốn tháo mặt taplo ra để kiểm tra cái bóng.có bác nào có sd điện con này cho e xin bản,tiện thể gửi cho e cái hình ảnh cái giắc cắm ở dưới vô lăng e cái e chuẩn đoán cái cho nhanh

phalaidat

Tài xế O-H
E có con zace GL 2002 vào sơn đến khi dao xe cho khách.thì ông khách bảo bị mất cái đèn báo cửa.con xe này e cũng không biết nó làm j nữa mà lại tháo 2 cánh cưả sau ra.giờ khách bảo thế mình cũng không biết phải làm sao.e kiêm tra đóng mở 2 cánh cửa sau thì đèn trần vẫn tắt sáng bình thường.do gần hết giờ nên e cũng không muốn tháo mặt taplo ra để kiểm tra cái bóng.có bác nào có sd điện con này cho e xin bản,tiện thể gửi cho e cái hình ảnh cái giắc cắm ở dưới vô lăng e cái e chuẩn đoán cái cho nhanh
Bác đóng mở của đèn trần vẫn sáng thì có thể đèn báo phía trong đồng hồ có thể bị cháy hoặc đứt day tiếp mát ,bác có thể tháo đồng hồ kiểm tra phía sau của em nó xem nguồn ( --)(+) của đèn báo này còn không ?

DZCARVN

Tài xế O-H
Không phải chứ...kêu bác thợ đồng ráp đồ xe lại xem có quên cắm dây không...nhưng chuyện này dễ mà làm gì mà làm khó thợ điện được, nhờ thì đúng hơn.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
4 cánh cửa được đấu song song với 1 bóng đèn báo trên táp lô.mở đóng cửa đèn trần vẫn hoạt động chứng tỏ dây điện và công tắc cánh cửa vẫn hoạt động tốt.nếu quên giắc điện tổng thì ngoài đèn báo thì có nhiều hệ thống khác cũng không hoạt động.nếu quên 1 giắc riêng bietj thì 2 cánh bên không tháo vẫn có thể làm đèn sáng. khi tắt khóa điện rồi mà mở cửa ra thì sẽ chỉ có duy nhất 1 đèn báo cửa sáng lên.như vậy nguồn của đèn này không chung với những ddefnf khác trên bảng táp lô.theo em bác nên kiểm tra lại nguồn của nó và bóng đèn.bảng táp lô này vẫn dùng mạch in lên làm rất dẽ mà.có kết quả bác thông tin nhé

audi@@

Tài xế O-H
Chắc đứt bóng rồi đấy cụ ah, bóng sài lâu ngày nên hết tuổi thọ cộng thêm tháo hai cánh cửa để nó sáng lau wa nên đứt thui,còn lại kiểm tra nguốn mass thôi. :22:

buiphongtran

Tài xế O-H

bác kiểm tra xem mấy cái núm ở ria cửa có bị đứt dây không,hoặc nó bị kẹt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên