Đèn báo nhiên liệu sáng trên xe Toyota Hillux máy dầu

PROduy
Bình luận: 23Lượt xem: 5,405

PROduy

Tài xế O-H
chào các bác e có con xe hilux máy dầu.không hiểu tại sao mà đèn báo nhiên liệu lại sáng liên tục mà dầu thì đang đầy bình. e đã thay tất cả các loại lọc dầu nhưng vẫn không được. vay nên mong các bác giúp e tìm nguyên nhân với ạ. e cam ơn các bác nhiều lắm

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các bác e có con xe hilux máy dầu.không hiểu tại sao mà đèn báo nhiên liệu lại sáng liên tục mà dầu thì đang đầy bình. e đã thay tất cả các loại lọc dầu nhưng vẫn không được. vay nên mong các bác giúp e tìm nguyên nhân với ạ. e cam ơn các bác nhiều lắm
Bác có chắc chắn đó là đèn báo mức dầu thấp không? em nghĩ bác đang đi sai đường đấy.

Ferrari599

Tài xế O-H
Bác chụp cái đèn báo đó rùi đưa lên cho a e dể chém bác ah

thanhco1983

Tài xế O-H
Chủ đề: Đèn báo xăng
Nội dung: Xe Hilux máy dầu
Cách xử lý: Đã thay lọc nhiên liệu mà không hết.

Thôi em chém bừa: Tắt khóa điện => rút rắc cắm điện trên đầu lọc => Bật khóa điện On => Cắm lại rắc điện.
Chắc sẽ hết cái đèn báo xăng của xe máy dầu khi thay lọc nhiên liệu

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Chủ đề: Đèn báo xăng
Nội dung: Xe Hilux máy dầu
Cách xử lý: Đã thay lọc nhiên liệu mà không hết.

Thôi em chém bừa: Tắt khóa điện => rút rắc cắm điện trên đầu lọc => Bật khóa điện On => Cắm lại rắc điện.
Chắc sẽ hết cái đèn báo xăng của xe máy dầu khi thay lọc nhiên liệu
Bác chém kinh điển, nhưng em nghĩ đúng luôn. Thực ra là cái đèn báo nhiên liệu có nước trên xe HILUX và FORTUNER máy dầu.

Bài này đã được bác @hanhthuy1990 đề cập đến từ 23/11/2013.
link : http://www.oto-hui.com/threads/xoa-den-bao-nuoc-trong-loc-dau-diesel-xe-fortuner.62940/

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sai lầm ngay từ lớp Mầm!
- Kim đo mức nhiên liệu ở vị trí nào?

PROduy

Tài xế O-H
cảm ơn các bác. vấn đề là ở chỗ e thay cái lọc nhiên liệu xong thế là đèn nó báo.vi ko chuyên nghiệp lắm nên e ko dám chắc. nhưng bình dầu e cũng đã tháo ra và vệ sinh phao sạch sẽ nhưng nó vẫn báo. bữa gìơ bận quá nên ko lên tham khảo các bác được. hiện tại xe vẫn đứng nguyên tại chỗ các bác ạ. mong các bác giúp đỡ tận tình

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
cảm ơn các bác. vấn đề là ở chỗ e thay cái lọc nhiên liệu xong thế là đèn nó báo.vi ko chuyên nghiệp lắm nên e ko dám chắc. nhưng bình dầu e cũng đã tháo ra và vệ sinh phao sạch sẽ nhưng nó vẫn báo. bữa gìơ bận quá nên ko lên tham khảo các bác được. hiện tại xe vẫn đứng nguyên tại chỗ các bác ạ. mong các bác giúp đỡ tận tình
Bác làm như bác @thanhco1983 là hết

Ferrari599

Tài xế O-H
Thế thì bác làm theo bác thanhco1983 đi. Chắc sẻ hết.Bác ấy chuyên xui dại nhưng là xui dại ra tiền đó bác ah

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác phải làm thủ thuật cho nó hiểu là đã thay lọc rồi bác ạ. còn không thì nó cứ sáng trơ trơ ra đấy.

PROduy

Tài xế O-H
vâng nhưng các cách ấy e đã làm nào rút giắc điện ui nổ máy. e đã làm qua. nhưng vẫn không được các bác ah[DOUBLEPOST=1438545883][/DOUBLEPOST]
Bác phải làm thủ thuật cho nó hiểu là đã thay lọc rồi bác ạ. còn không thì nó cứ sáng trơ trơ ra đấy.
thế xin bác cho e cái thủ thuật cái được không ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên