đèn cảnh báo MAINT REQD

D
Bình luận: 18Lượt xem: 8,698

cocacola

Tài xế O-H
bạn chỉ xem nó sáng đèn nào ạ ?

antrungan

Tài xế O-H
Mấy loại dầu trên xe đấu chung vào 1 đèn đó bác ạ. Báo đèn đó có thể thay dầu máy. Dầu phanh. Dầu trợ lực

hien_lee

Tài xế O-H
MAINT REQ bác nói đây là chắc là trên toyota hoặc lexus vì các hãng xe Đức sẽ báo Service reminder. Theo mình biết là vậy
Với Toyota hay lexus thì bác chỉ cần thay nhớt nhớt rồi xóa bằng ODO trip A hoặc trip B là ok rùi

doducdao92

Tài xế O-H
MAINT REQ bác nói đây là chắc là trên toyota hoặc lexus vì các hãng xe Đức sẽ báo Service reminder. Theo mình biết là vậy
Với Toyota hay lexus thì bác chỉ cần thay nhớt nhớt rồi xóa bằng ODO trip A hoặc trip B là ok rùi
thế dòng xe của đức nó nổi đèn này Service reminder.lên thì mình chỉ liên quan đến mỗi dầu động cơ thui ah cụ

24.july

Tài xế O-H
Thực chất đèn báo Maint là đén báo tới định kỳ bảo dưỡng. Nên không chỉ có nguyên thay dầu đâu.
Theo mình biết là như thế.
Nhưng thông thường thì khi nổi đèn đó mọi người vẫn hay thay dầu nhớt máy thôi. Chứ các phần khác(thông báo bảo dưỡng) thì vẫn tốt.
Nhưng thay dầu xong thì cần xóa đèn báo này bằng phần mềm chuyên dụng.

clemoletbua

Tài xế O-H
em tường đèn này chỉ toyota lesux mới có chứ ạ, nếu sang đèn thì vào thay dầu. kểm tra các lọc gió , kiểm tra ma phanh. siết lại óc gầm. kiểm tra nước làm mát, vv. ròi xóa dèn dó đi. thường em làm bằng tay với toyota

BXT_Lc

Tài xế O-H
chào các cụ các cụ cho em hỏi .khi xe nổi đèn này lên là lúc mình phải thay mổi dầu động cơ thôi a. thế các loại dầu khác thì đèn này có nổi không ạ.mong được giúp đỡ
Đèn này có trên dòng xe của toyota,khi đèn này báo thì bác thay dầu và xóa đèn này đi thôi.E hay xoa bằng tay:
Bật chìa khóa, nhấn nút công tơ mét nhảy từ ODO về "Trip A" rồi ấn chặt cho "Trip A" về "0000" và giữ nút không thả cho đến khi "0000" nhấp nháy rồi chuyển thành "-- --" thì Bác tắt chìa khóa điện xong bật lại, chữ "MAINT REQD" sẽ nhấp nháy và tắt. Lúc đó Bác hãy thả nút công tơ mét ra, tắt lại chìa khóa và bật lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên