Đèn check engine xe Toyota 5s-fe

N
Bình luận: 5Lượt xem: 1,153

OTOBUSH

Tài xế O-H
MÌnh chỉ biết khi động cơ nổ máy mà đèn check sáng thì chắn chắn là động cơ đó sẻ có lỗi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án tốt nghiệp mà có phần nói giới thiệu tổng quát đèn check engine của xe toyota 5s fe
Em đã tìm nhiều nguồn mà ko thấy chỗ nào nói rõ cả . Mấy Bác giúp đỡ cho em vs . Cảm ơn mấy bác trc nha ^^
chỉ là cái đèn báo cho tài xế biết trong hệ thống truyền lực xảy ra lỗi. nó chấp hành lện từ ecu đư ra. có một số xe còn làm chứ năng chuẩn đoán nữa.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang làm đồ án tốt nghiệp mà có phần nói giới thiệu tổng quát đèn check engine của xe toyota 5s fe
Em đã tìm nhiều nguồn mà ko thấy chỗ nào nói rõ cả . Mấy Bác giúp đỡ cho em vs . Cảm ơn mấy bác trc nha ^^
Không hiểu bác muốn giúp gì?

truyenminh705

Tài xế O-H
Đèn check này báo lỗi động cơ điều khiển bằng hộp ECU, đèn có 2 chân, một chân dương 12V lấy nguồn từ IG, một chân đi về hộp ECU vào chân W. Đối với đời xe 5S-FE này có thể chẩn đoán thông qua đèn check bằng cách nối tắt chân E1 và TE1 lại, sẽ thấy đèn check chớp tắt ngắt quãng hiển thị mã lỗi động cơ, nếu đèn check chớp tắt liên tục là động cơ không có lỗi
Giới thiệu tổng quát đèn check engine của xe toyota 5s fe như cụ maithanhthi là được rồi. Nếu cần thì bổ sung thêm phần bảng mã lỗi và cách đọc mã lỗi nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên