đèn pha Future 125 Fi

WheelMan
Bình luận: 8Lượt xem: 5,692

WheelMan

Tài xế O-H
Tình hình là em mới mua con Future 125 Fi cách đây 1 tháng, nhưng cảm thấy ánh sáng đèn pha không đủ sáng, ban đêm chạy ngoài quốc lộ là bó tay không thấy ổ gà ổ voi gì hết
cần tư vấn nên thay bóng đèn khác hay đấu lại dây đèn pha trực tiếp qua bình.
mong các bác giúp đỡ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là em mới mua con Future 125 Fi cách đây 1 tháng, nhưng cảm thấy ánh sáng đèn pha không đủ sáng, ban đêm chạy ngoài quốc lộ là bó tay không thấy ổ gà ổ voi gì hết
cần tư vấn nên thay bóng đèn khác hay đấu lại dây đèn pha trực tiếp qua bình.
mong các bác giúp đỡ
Cả 2 bác ạ.

Tranminhket

Tài xế O-H
Xe future FI đèn lấy nguồn qua cục sạc, thì bạn dùng đồng hồ VOM đo thử chân này ra điện áp đủ không, nếu đủ điện áp thì chỉ có cách thay đèn có công suất cao hơn thôi, cần gì mắc qua ắc quy làm gì.

cuncontiti

Tài xế O-H
pha xe này cũng khá là sáng , có thể là xe bác để chiếu sáng gần quá lên khi bác đi nhanh thì thấy ổ gà thì xe cũng lao vào luân ,bác có thể chỉnh lại cho nó chiếu xa hơn !

datpham20619

Tài xế O-H
Theo em bác tìm cơ sở nào đó hoặc lên mạng tìm mấy cái cơ sở người ta độ đèn ý.làm đôi đèn salong thì khỏi chế.mà điện năng k hơn là mấy,.vừa bền vừa sáng.

hamhochoi

Tài xế O-H
Mh ngĩ xe bạn chưa để đúng chế độ cốt fa. Có thể xa wá hoạc gần wúa. Ra wuán ng ta chỉnh lại cho.
Xe future đèn ko đến nỗi tối quá đâu
Nếu ko thi đi mua bóng led siêu ság lắp vào là ok. Ở hn thì lên chợ trời n loại đủ mức giá. N tầm hon 100k j đấy.
Ko nên lắp kích đèn hoặc bóng sợi đốt siêu ság công suất lớn vì dễ sẽ bị nóng chảy pa và cháy đui.

duahau81

Tài xế O-H
Đèn của Fu 125 cũng khá sáng mà bác...bác thử đo 2 đầu dây đèn xe bác xem có đủ điện áp ko rồi hãy quyết định thay. Đừng thay công suất lớn quá dễ hư chuôi đèn và dây chưa kể cục sạc có thể ko đáp ứng đủ công suất đèn....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên