Điện xe đầu kéo howo

Toandaklak
Bình luận: 34Lượt xem: 5,958

Toandaklak

Tài xế O-H
Cac cụ có ai rành về điện đầu kéo howo 375 sx 2015 không . Em nó bị tình trạng thế này: có lúc thì đề bình thường nhưng đôi khi lên đề thì tự nhiên mất điện. Chỉ nge cạch rồi im. Mở chìa khoá lại đề dưới cũng không được. Bằng cách chỉ đề trực tiếp trên đề thì mới nổ máy được. Cọc bình không lỏng. Nhưng khi bình thường thì đề bằng chìa khoá ok. Có khi nào bị yếu bình không nhỉ . Cảm ơn các cụ đã xem bài

Doanhdanh

Tài xế O-H
Cái cục đó nằm gần cái đề phải không cụ
E không rõ xe howo lắm nhưng có xe nằm gần đề có xe lại đặt ở chỗ khác nếu nằm ngay chỗ củ đề thì có khả năng cục đó hỏng đấy bác thử câu trực tiếp 2 chân to của cục đấy xem có đề được không nếu có thì khả năng hỏng cục đấy cao hơn là bị dây

sunt808

Tài xế O-H
Có khi bác thay cái hộp vuông chỗ trước ghế phụ xe ,thì có khi hết đó,hay cắt ra đấu rời luôn nhỉ.ngu kiến của em nên các bác nhẹ tay đừng chém tội em.

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
Kiểm tra con role phụ đề. Nó to bằng cái chén ấy. Nó bắt ngay chuột đề ấy. À mà cho e hỏi bác chủ thớt là lái xe hay là thợ...neu là thợ e hướng dẫn kiểm tra phần này 90% là ok

Nguyentruong123

Tài xế O-H
chả có gì phức tạp cả. công tắc cắt mát, rơ le đề, con chuột đề. bác ktra nó tiếp xúc ok hết mấy cái này là đc. còn tạch tạch thì cũng có khả năng bình yếu hoặc mass ko đủ.

Toandaklak

Tài xế O-H
Kiểm tra con role phụ đề. Nó to bằng cái chén ấy. Nó bắt ngay chuột đề ấy. À mà cho e hỏi bác chủ thớt là lái xe hay là thợ...neu là thợ e hướng dẫn kiểm tra phần này 90% là ok
Mình vừa chủ xe vừa thợ luôn cụ ah. Nhưng chỉ tập tành thôi. Xin cụ chỉ giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên