Điều hòa camry 2010 2.0 E không hoạt động mời các cụ vào bắt bệnh

anhnv_2411
Bình luận: 17Lượt xem: 2,373

anhnv_2411

Don't give up
Hôm nay em nhận làm điều hòa con camry 2.0E đời 2010 , hiện tượng của nó là không có điện xuống lốc (lốc chạy bằng van đít). Em kiểm tra thì toàn bộ cảm biến nhiệt độ của hệ thống điều hòa bao gồm cảm biến nhiệt độ giàn lạnh, nhiệt độ trong xe, ngoài xe đều báo âm hết, cảm biến áp suất thì báo áp suất max luôn. Nhờ các cụ giúp em phát xem nó bị sao ạ em xin cảm ơn các cụ

phalaidat

Tài xế O-H
Ga trong hệ thống còn không vậy Ánh ,cảm biến áp suất báo cao hệ thống diều hòa sẽ ngắt, lốc sẽ không chạy kiểm tra ga còn không ? áp suất có quá cao không ,có thể công tắc áp suất báo sai
Điều kiện ngắt điều hòa là áp quá thấp hoặc quá cao.

anhnv_2411

Don't give up
Ga trong hệ thống còn không vậy Ánh ,cảm biến áp suất báo cao hệ thống diều hòa sẽ ngắt, lốc sẽ không chạy kiểm tra ga còn không ? áp suất có quá cao không ,có thể công tắc áp suất báo sai
Điều kiện ngắt điều hòa là áp quá thấp hoặc quá cao.
Ga trọng hệ thống còn anh ạ, cảm biến lúc nào cũng báo áp suất max, các cảm biến nhiệt độ thì báo âm hết anh ạ

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Cụ ánh, cbiến báo âm hình như hở hoặc ngắn mạch cbiến đúng k ah. Em nhớ k lầm là trên toyota hở mạch là báo gtrị âm thj phảj

phalaidat

Tài xế O-H
Em đã kiểm tra những gì rồi có thể cảm biến nào đó bị chập mát gưỉ tín hiệu tới hộp bị sai đi hãy bắt đầu từ con cảm biến áp suất .
Có phải mạch con này giống camry 2.4 2009 không ánh
Đấu tắt rơ le ly hợp máy nén lốc có chạy không vậy

anhnv_2411

Don't give up
Em đã kiểm tra những gì rồi có thể cảm biến nào đó bị chập mát gưỉ tín hiệu tới hộp bị sai đi hãy bắt đầu từ con cảm biến áp suất .
Có phải mạch con này giống camry 2.4 2009 không ánh
Đấu tắt rơ le ly hợp máy nén lốc có chạy không vậy

Em đã kt cả 3 cảm biến dây rợ ngon không sao đấu trở vào làm giả tín hiệu nhưng không được, lốc con này chạy van không có bôn điện anh ạ

nguyenvuong

Tài xế O-H
Vào data list xem thế nào ánh. tín hiệu bật công tắc AC , tín hiệu cảm biến nhiệt độ trong xe , ngoài xe, tín hiệu công tắc áp suất ga. kích hoạt trên máy xem lốc có đóng không. khả năng hộp điều khiển AC bị hỏng là rất cao

alihoang

Tài xế O-H
Ga còn, nhưng cụ thể tì áp là bao nhiêu? em nghĩ là khi lốc chưa làm việc thì áp ga không thể lên quá cao được mà cảm biến áp suất lại báo max vậy có khi nào con cảm biến này về hưu rôi không hả bác. thế quạt gió bên ngoài là vẫn chạy đó chứ bác

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Con này chắc nó bị tẩu hỏa nhập ma rồi cụ ạ:)):)):)):)) .cụ thử kiểm tra nguồn vào bảng diều khiển xem có bị thiếu mát hay lửa gì không chứ 1 lúc nó báo tất cả các cảm biến như thế thì em ngĩ không phải do cảm biến đâu ạ.em chưa gặp ca này bao giờ nên cũng chém bừa có sai mong các cụ chém nhẹ nhẹ ạ :D:D:D:D

phalaidat

Tài xế O-H
Sơ đồ của em nó có giống mạch này không ánh

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Theo mình bạn nên dùng scan vào phần điều hòa kiểm tra xem có lỗi nào không . Quan trọng nhất kiểm tra con cảm biến nhiệt độ ngoài trời nó nằm trước giàn nóng nếu như cảm biến ngoài trời hở hoặc ngắn mạch thị giá trị sẽ báo nhiệt độ là âm .Vậy khi hộp nhận biết là giá trị là âm độ thì nó sẽ ra lệnh ngắt mạch đường lốc . Mong bạn sớm tìm ra

anhnv_2411

Don't give up
Báo cáo các cụ là đã tìm ra bệnh của em nó, con này bị chết hộp điều hòa, chiều em thay hộp vào các cảm biến hoạt động ok nhưng, lốc chết nên vẫn chưa xong ngày mai em thay nốt lốc con này. Nguyên nhân chính của con này là bị chết lốc thợ không biết câu kẹo linh tinh dẫn đến chết hộp. Báo cáo hết ạ !!!

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Chúc mừng cụ anhnv_2411 đã tìm ra bệnh của em nó,cảm ơn cụ đã cho anh em học được 1 pan mới.chỗ mình có sắn đồ để thay thử thế ak cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên