điều hòa daihatsu

minhduc1208
Bình luận: 8Lượt xem: 1,829

minhduc1208

Tài xế O-H
hôm nay em làm 1 e daihatsu 7 chỗ rất khoai các cụ ah.em thay fin vs giàn nóng thay dây cao áp tuy ô phin.vệ sinh cả giàn lạnh lun em nạp 700g gas.vậy mà chỉ lạnh dc 13 độ có cụ nào đã gặp trường hợp như thế này chưa chỉ giáo giúp em với.đặc biệt hộp giàn lanh đã bị chế do tai nạn và xe k dc kín.nói chung là xe cỏ.các cụ chỉ giáo thêm cho em với nhé.thank

nguyendai85

Tài xế O-H
cụ nói chung chung quá.cụ xem lại cái dàn lạnh xem sao có thể nó không kín và bị lọt gió thì cũng ko lạnh sâu đc.
cụ xem khi bật điều hòa mà thấy ống hạ áp bên ngoài rất lạnh mà trong xe lại ko lạnh sâu đc, thì nên tháo dàn lạnh ra xử lý kín cả bên trong và bên ngoài hộp dàn cho kín là ok! chúc cụ thành công.

tuannhanoto

Tài xế O-H
Bạn nói chung chung quá. Theo mh thì bạn nên kiểm tra áp suất xem chuẩn chưa? Kiểm tra bên hạ áp xem van tiết lưu có rộng hay hẹp quá không? Rồi hộp dàn lạnh dù chế rồi nhưng có kìn không..........Chúc bạn luôn thành công!

dream2012

Tài xế O-H
dàn lạnh có đóng tuyết ko ?

---------- Post added at 11:40 PM ---------- Previous post was at 11:39 PM ----------

Dàn lạnh có đóng tuyết ko ?

minhduc1208

Tài xế O-H
dan k đóng tuyết.đường hồi vẫn toát lạnh bt.nhưng trong xe thì hở nhiều lắm.áp suất và gas thì ok luôn.chỉ chế gàn trước thôi chứ giàn sau k chế mà độ lạnh vẫn kém

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
đường hồi dàn trước vẫn lạnh tốt thì chứng tỏ là do hở quá nhiều, đường thông gió ko được kín. Còn dàn sau bác thử sờ ống hạ áp xem thế nào, hơi mát là được rồi. Bác cứ làm cho dàn trước đạt yêu cầu thử xem đã nhé. Cũng nhanh thôi mà bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên