Điều hoà Gentra đang đi mất lạnh

antrungan
Bình luận: 58Lượt xem: 10,459

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dòng gentra không có rơle tự ngắt, nên khi đi đường dài bị đóng băng dẫn tới mất lạnh. khi đó bạn tắc AC đi, để lại quạt khoảng vài phút mở AC lại lá lạnh OK. Còn muốn xử bệnh này cần phải đấu thêm cụt công tắc ngắt lạnh là xong.
Tôi nghĩ, bọn nó thiết kế, không thể không biết hiện tượng đóng băng này để phòng chống. Việc anh em mình lắp thêm 1 cái rơle nhiệt để cắt thì có thể giải quyết được ca bệnh trước mắt. Nhưng như thế là anh em nhà mình vẫn thua bọn Củ sâm, rõ ràng, vẫn cái xe đó, lúc đầu đâu có bệnh đó mặc dù không có rơle kia

manhquang0902

Tài xế O-H
Tôi nghĩ, bọn nó thiết kế, không thể không biết hiện tượng đóng băng này để phòng chống. Việc anh em mình lắp thêm 1 cái rơle nhiệt để cắt thì có thể giải quyết được ca bệnh trước mắt. Nhưng như thế là anh em nhà mình vẫn thua bọn Củ sâm, rõ ràng, vẫn cái xe đó, lúc đầu đâu có bệnh đó mặc dù không có rơle kia
Bác có vẻ thích zin? Nếu đặt trường hợp bác là chủ xe thi sao.
1 là thay role nhiệt, hệ thống hỏng tới đâu mình khắc phục tới đó.
2 là vệ sinh thật sạch thay van đuôi lốc hoặc thay luôn lốc hoặc cả hệ thống nếu mình ko muốn bi rủi do (chi phí cho việc này rất cao)
bác có chắc chắn vệ sinh thật sạch và thay van đuôi lốc sẽ dc ko hoặc nếu rủi do ai chịu hay mình chịu, bác có tính đến việc mình làm đi làm lại nhiều lần trong khoảng thời gian ngắn liệu có còn xe nào tới chỗ bác làm nữa ko, trong khi chi phí để thay cái role nhiệt ko bao nhiêu tiền mà hiệu qủa thi nhìn thấy ngay.

antrungan

Tài xế O-H
Theo em ngĩ bên nhân sâm đó rất lạnh lên ít dùng điều hoà ^^

manhquang0902

Tài xế O-H
Có những cụ rất giỏi nhưng cũng có những cụ hình như mới biết dc tý về lạnh mà cũng lên phán dc (cũng hay), nói chung là cái gi chưa biết thì nên lắng nghe và tìm hiểu trước khi đưa ra bình luận của mình. Có gi ko phải mong các cụ bo qua a.

antrungan

Tài xế O-H
Có những cụ rất giỏi nhưng cũng có những cụ hình như mới biết dc tý về lạnh mà cũng lên phán dc (cũng hay), nói chung là cái gi chưa biết thì nên lắng nghe và tìm hiểu trước khi đưa ra bình luận của mình. Có gi ko phải mong các cụ bo qua a.
Ai cũng như e và bác diễn đàn sẽ ko bị loãng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên