Điều hòa Honda civic 1.8l

bmw9009
Bình luận: 31Lượt xem: 2,283

bmw9009

Tài xế O-H
Sự là thế này, em nó lúc thì mát lúc thì ko, lúc chạy bình thường thì OK, lúc bị thì cứ đóng ngắt lốc liên tục, kim đồng hồ bên cao áp thì nhảy như chong chóng (khoảng tần số 15lần/giây,biên độ 250-350 psi) xe đã đi làm qua vài chỗ rồi mà ko hết bệnh, em tính thay cái lốc mà chưa tự tin lắm nên nhờ các cụ chỉ cho em thông lên tí

ga_auto37

Tài xế O-H
250-350 psi đổi ra là 17 ký đến 24 ký..mà 24 ký là cao rồi đấy..cao vậy nó đóng ngắt lốc liên tục.cu xem tắc đâu không???
Tiện thể cụ kiểm tra mấy con cảm biến nhiêt độ nuơc.nhiệt độ phòng và ngoài trời nhé

moivaonghe123

Tài xế O-H
Sự là thế này, em nó lúc thì mát lúc thì ko, lúc chạy bình thường thì OK, lúc bị thì cứ đóng ngắt lốc liên tục, kim đồng hồ bên cao áp thì nhảy như chong chóng (khoảng tần số 15lần/giây,biên độ 250-350 psi) xe đã đi làm qua vài chỗ rồi mà ko hết bệnh, em tính thay cái lốc mà chưa tự tin lắm nên nhờ các cụ chỉ cho em thông lên tí
E có ngu kien thế này nếu thiếu bác các bác bổ xung thêm lúc k mát đóng ngắt liên tục bác kiểm tra xem quạt giải nhiệt có quay không quay có khỏe không có bổ xung ga k có thừa ga không kiểm tra li hợp từ xem còn tốt không và tất cả. Ok thì kiểm tra có tắc dâu k và bảo dưỡng toàn bộ hệ thống ngay và luan cho nhà e nhé mà bác xem máy có nóng quá không

ledoan

Tài xế O-H
B
Bác hút ga ra xem được bao nhiêu rồi thay phin lọc súc rửa giàn nóng nạp ga vào xem như thế nào .nạp đủ ga xem áp suất và quạt giàn nóng bác nhá .bác kiểm tra xem nước làm mát có đủ không và nhiệt độ động cơ có cao không nhá

nvshg

Tài xế O-H
Bác làm vài chỗ rồi họ có tháo ra súc rửa vệ sinh toàn bộ hệ thống không.e dự là hệ thống của bác bị tắc đâu đó rồi.khi tắc áp suất cao quá thì lốc đóng ngắt liên tục là đúng rồi còn do thừa ga thì lốc sẽ đóng ngắt liên tục chứ k phải lúc được lúc k đâu

bmw9009

Tài xế O-H
E có ngu kien thế này nếu thiếu bác các bác bổ xung thêm lúc k mát đóng ngắt liên tục bác kiểm tra xem quạt giải nhiệt có quay không quay có khỏe không có bổ xung ga k có thừa ga không kiểm tra li hợp từ xem còn tốt không và tất cả. Ok thì kiểm tra có tắc dâu k và bảo dưỡng toàn bộ hệ thống ngay và luan cho nhà e nhé mà bác xem máy có nóng quá không
Quạt giải nhiệt thì người ta làm rồi, rất OK, nhiệt độ nước thì ổn định,

duyhieu

Tài xế O-H
cụ thay cái công tắt áp suất đi...thay xong là hết...công tắt này hỏng rui...nó đóng ngắt ko tự chủ..và áp suất ko ổn đinh..

bmw9009

Tài xế O-H
bác sờ dàn nóng có nóng đều không,nếu không nóng đều hãy thay dàn nóng "XỊN"
Cái này e chưa hiểu lắm, mấy hồi em thấy giàn nóng thì đầu vào nóng con đầu ra thì mát hơn mà,
Vậy là bị tắc ở đâu đó rồi. bác thay phin lọc xem sao.
Em cũng nghĩ vậy, nhưng mà nó cứ lúc thì bị lúc thì ko, có khi bị một lúc rồi hết, mà khi để nguội thì mọi thứ lại bình thường. Em tính thay cái lốc, phin lọc và vệ sinh toàn bộ luôn,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên