Điều hòa Huyndai county không mát

H
Bình luận: 43Lượt xem: 5,756

phu.hbv

Tài xế O-H
Xin các bác tư vấn giùm em bệnh điều hòa con huyndai county với ah.dự la thế nay chiều nay em kiểm tra điều hoa con huyndai county thì thấy không mát ,thấp áp đo đươc 5kg ,cao áp lên rất cao khoảng 500 va nó con len nữa ,em nói với khách là bị tắc giàn nóng với lọc va khách nói ngày mai quoay lai lam ,các bác chem giùm em vói ,ma sao áp cao như vậy mà lốc vẫn không ngát các bác ah
chẳng có con nào mà cao áp lên và chịu đc 500kg cả bác ah...

dungbavi

Tài xế O-H
Công nhận bác này đưa thông tin giật gân,áp cao mà lên 500kg/cm2 hoặc cho là 50kg đi thì bác bán cho em cái đồng hồ thử gaz của bác trước,sau đấy hỏi chủ xe bán cho em hệ thống tuy ô,em về dẫn nước máy cho khỏe :dl:dl:dl:dl

anan_papo

Tài xế O-H
Em làm county không nhiều nhưng khi xe vào làm điều hòa thì thường là chết quạt với giàn nóng bẩn.vì nó nằm sau bánh xe nên bùn đất bụi bẩn nhiều.bác tài nào chịu khó rửa thường xuyên thì không sao.còn để bẩn quá thì giàn giải nhiệt cũng kém nên dẫn tới nhiều bệnh.lốc vẫn chạy nhưng không mát thì như anh em tư vấn cụ kiểm tra quạt giàn nóng và vệ sinh giàn nóng luôn.cụ kiểm tra xem có đủ ga không.có thông tin gì cụ cho lên anh em cùng tư vấn và học hỏi.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
úi zời ơi trần quang 1 thời mà bảo tắc nhiều chỗ uh....nếu tắc thì áp hút có còn 5kg nữa kkkkkk

Thế nào gọi là tắc cứng và thế nào gọi là tắc nhiều chỗ (tắc dầu , tắc giàn,...) ???
Em chỉ hỏi cụ thế thôi! Dầu con này mà ko đen đặc mới lạ vì lốc chạy liên tục mặc kệ áp cao!
Áp đẩy cao tỉ lệ thuận với áp hút cao!
Đừng hiểu nhầm sang tắc cứng nhé! Chắc cụ làm chưa bao giờ bị tắc giàn nóng nhể!

Em ngu dốt mong cụ chỉ bảo thêm ạ! :))

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Công nhận bác này đưa thông tin giật gân,áp cao mà lên 500kg/cm2 hoặc cho là 50kg đi thì bác bán cho em cái đồng hồ thử gaz của bác trước,sau đấy hỏi chủ xe bán cho em hệ thống tuy ô,em về dẫn nước máy cho khỏe :dl:dl:dl:dl

Lại cái kiểu 1 bên là đo bằng kg/cm2 , 1 bên là psi ấy mà cụ! :))

phu.hbv

Tài xế O-H
Thế nào gọi là tắc cứng và thế nào gọi là tắc nhiều chỗ (tắc dầu , tắc giàn,...) ???
Em chỉ hỏi cụ thế thôi! Dầu con này mà ko đen đặc mới lạ vì lốc chạy liên tục mặc kệ áp cao!
Áp đẩy cao tỉ lệ thuận với áp hút cao!
Đừng hiểu nhầm sang tắc cứng nhé! Chắc cụ làm chưa bao giờ bị tắc giàn nóng nhể!

Em ngu dốt mong cụ chỉ bảo thêm ạ! :))
bác lại nói quá rùi........

ykmlhanam

Tài xế O-H
Kể cả trong trường hợp cụ chưa làm county bao giờ thì cụ cũng phải biết nguyên lý chung của hệ thống điều hòa chứ!:37:

alihoang

Tài xế O-H
để cụ làm con này em thấy không ổn lám. cụ nên có 1 ngươi đỡ đầu thực sự. bênh của con này như cụ nói em cung xin góp mây ý. áp cao như vậy thứ 1 là do điều kiện làm mát o dàn nông quá kém (dàn nóng nằm ở hông bên lái phía dưới gầm xe, sau lốp trước. dàn lạnh ở trên trần xe phía đầu xe). có thể do chết 1; 2 hoặc cả 2 quạt dàn nóng, hoặc mất điện quạt dàn nóng.
thứ 2: có thể do nạp thừa ga

thứ 3 : trong hệ thống ga có lẫn nhiều không khí (dẫn đến bị sôi ga)
em nghi con này của cụ không phải tấc phin lọc đâu, nếu tắc phin lọc thì cụ sờ vào phin lọc hoặc ống cao áp từ phin lọc ra sẽ mát chứ không phải là ấm.
còn nguyên nhân tai sao áp cao vậy mà lốc không ngắt có thể là do đường điện vào van áp suất đã bị đấu tắt.
cụ kiêm tra va làm ngon vào nhé, cơ hội dó cụ!

khoansp1

Tài xế O-H
dạ caunty thì em làm nhiều rồi ạ,thì cụ cứ kiểm tra như em bảo đi chắc chắn nó hỏng quạt dàn nóng mà.còn tư vấn cho cụ cái gì bây giờ cụ đưa thông tin như thế chưa kiểm tra cụ thể thì tư vấn sao đây cụ cứ kiểm tra cho em quạt dàn nóng đi ạ dòng 2 lóc này quạt dàn nóng nó nhanh hỏng nhất.bộ dàn nóng nó nằm sau bánh xe bên lái ạ.

cai nay chac dieu hoa 2 loc cua han quoc roi. ga xe nay thuong nap 2,1 kg nhe

Hoat.nguyenvan

Tài xế O-H
Dieu hoa xe Huyndai 29 cho

Dear cac ae,

Nếu áp hut cua máy lanh cao thì sờ vào duòng hút của máy lạnh cục nóng luôn

Điều này cho thấy dàn nóng ko được giải nhiệt

cần ktra lại 02 quạt tại phía hông xe bên ghế lái sau bánh trước ( vệ sinh dàn & thông tác bụ bẩn )

Ktra lại Ctác áp trên dàn nóng

Mình cũng đang làm 1 con như vậyk

cháy 1 quạt + dàn nóng tắc bẩn nhiều bụi đats

baotohalong62

Tài xế O-H
Cụ chưa biết giàn nóng ở đâu thì cụ nổ mày .cụ đi về phía sau xe bên phụ nó có cửa sổ hút gió cụ nghe nó ù không .cụ nấy tô vít dẹt mở cửa hút gio ra.cụ thấy giàn nóng ngay quạt nó nằm ở phía sau.phin lọc cũng nằm vị chí đó.chắc là cụ kiểm tra được quạt và lọc rồi chúc cụ thành công.

nguyenthienvu

Tài xế O-H
Con này 2kg gas là đủ, chú ý vệ sinh kỹ cái dàn nóng ( tháo tung ra mà chả rửa nhé ) Mình làm dòng này gặp phản ánh về ĐH cũng nhiều lắm rồi !!
Quạt của có có 2 cây nằm gầm đầu xe bên tài, cụ check xem nó ntn. Yếu quá thì cho em nó lượn đi. Nổ máy mở AC xì gió vệ sinh sạch dàn xong hãy rửa nước.
Cứ thử xem ntn !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên