Điều hoà nạp ga áp không lên

S
Bình luận: 29Lượt xem: 3,389

NH_QuanLong

Tài xế O-H
phải chú ý để khách chạy vài ngày xong phải kiểm tra lại xem còn mạt không nhé. thà tốn kém tý nếu không phải bảo hành lốc thì còn mệt nữa.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Hôm qua có xe đông feng vào xưởng em bị mất lạnh. Xe này mới chế điều hoà được 2 tháng. Mất lạnh đừng thời có tiếng kêu dưới lốc. E nghi bị lốc vì con này người ta chế không đấu ngắt lạnh nên lốc chạy liên tục. E tháo lốc ra thì Piton bị mòn hết với dầu toàn vụn lốc bị mài mòn mịn như cát. E báo thay lốc. Hom nay e thay lốc mới. Hút chan khong xong e cho ga vào khoảng 6kg thì van áp suất bắt đầu có tác dụng lốc bắt đầu đóng. Lốc đóng thì áp cao khoảng 8kg còn áp thấp xuống dưới mức 0kg. E không biết bị sao nữa. Mong các bác từng gặp chỉ giúp em với ạ. Xe nằm 2 ngày rồi các bác ạ. Mong các bác giúp em với
Ẩu, ẩu quá, xe chạy đến hỏng lốc như vậy mà bác không tháo cả hệ thống ra bảo dưỡng, lốc đã bị như thế thì toàn bộ hệ thống cực bẩn. Bác nên tháo bảo dưỡng cả hệ thống, thay lại dầu lốc nếu không muốn mất thêm cái lốc nữa

Trankhien

Tài xế O-H
Xin nhắc nhở bác .
khi lốc bị chết thì bác phải kiểm tra lại toàn bộ hệ thông .
nhất là như bác nói có mạt rùi thi phải thay loc hoặc dầy đen nhé .
vệ sinh dàn nóng , giàn lạnh và van tiết lưu đường ông
cụ làm thế sai quy trình.
mai cụ tháo hết vệ sinh tẩy sạch lắp lại .
chúc bạn thành công

Kienkun

Tài xế O-H
Cái loại xe tải ben này hay chế điều hoà ngoài nên giá thành rất ít nên chất lương phụ tùng cũng rất kém.theo e bác nên khuyên khách hàng thay những đồ tốt một chút chánh tình trạng bảo hàng đi bảo hành lại mệt lắm bác..còn con ngắt lạnh ko có theo e đấy ko phải là nguyên nhân khiến cho lốc chết bác ạ

DongTiLo

Tài xế O-H
vì bỏ qua công đoạn vệ sinh giàn nóng, lạnh thay phin lọc mà đã cho lốc mới hoạt động thì chắc chắn vs bác một điều rằng con lốc của bác sẽ không bền có thể xảy ra những tình huống ngoài mong muốn nên nếu bác có tháo ra bảo dưỡng lại thay phin thì đừng quên xả dầu lốc nhé. chúc bác thành công !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên