điều hòa xe nissan lốc đóng ngắt liên tục

doanhd
Bình luận: 35Lượt xem: 8,642

Pipi-tb

Tài xế O-H
E có làm con xe nissan sunny đơi 1992 điều hòa mùa đông bật thì đi thoải mái không sao ( bật thử để kiểm tra). Nhưng mùa hè mà bât thì lốc cứ đóng ngắt liên tục làm máy rung giật em đo đồng hồ thi bên thấp áp bình thường nhưng bên cao áp lên đến 18kg là lốc đóng ngắt .nếu dùng vòi nước xịt vào thí không bị ngắt nữa em đã chế thêm quạt giàn nóng nữa mà cũng k được bác nào biết bệnh em nó chỉ giáo em với thank các bác nhiều ...
xe bị áp cao nên đóng ngắt . bạn vệ sinh dàn nóng nạp đủ ga là đcs

nguyenthienan

Tài xế O-H
Khả năng thiếu ga rồi,có khi áp này là gió không.kiểm tra xì (khả năng xì phốt lốc).rồi nạp ga lại lạnh ấy mà.em phán có sai các bác đừng chém ạ.thật là em cũng chưa làm dòng này.hoặc bác xả hết ra rồi hút chân không nạp ga lại thì lạnh ngay ấy mà.
Ok
Đúng như thế
Lọt không khí vào nhưng không có hiện tượng hở

antrungan

Tài xế O-H
Để galenty mà hạ áp về có hơn 1kg bác ga lên thì xuống gần đến 0 cho mà xem, bung ra thay van đi , ko thay thì cân lại van

dungcv

Tài xế O-H
xe bị áp cao nên đóng ngắt . bạn vệ sinh dàn nóng nạp đủ ga là đcs
tập trung vào giàn nóng, có thể giữa giàn nóng và két nước có khe hở, nên khi quạt gió hút nó qua giàn nóng điều hòa một phần, một phần đi qua khe hở giữa 2 két rồi qua két làm mát nước. Bệnh này mình nhớ là đã có người chia sẻ rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên