Điều hòa xe space

minhduc1208
Bình luận: 28Lượt xem: 3,816

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
bác thử tháo giàn nóng và giàn lạnh xuống và kiếm cái đầu cút bắt vào rồi nén và thả cả xuioongs nước thử xem co hở không. loại nay tháo giàn cũng dễ thôi mà.

Tháo thì nó ko hẳn là dễ và ko hẳn là khó! Cũng khá tốn công và sức! Hơn nữa để ném bể những dàn này cũng ko phải dễ, với người làm chuyên dòng xe to ko nói chứ những người làm tất thì e chừng cũng kho khó! Mà với dòng này dàn của nó rất bền và tốt! Đa phần nó chỉ hở ở 1 số chỗ đầu nối, nổ ống cân bằng, van áp suất, đường ống. Chứ ném cả thì với cái bác chủ thớt này hơi bị găng đó! :))

phu.hbv

Tài xế O-H
tìm chỗ hở của hệ thống điều hòa là bệnh tưởng như đơn giản mà lại là khó nhất đấy các bác ah.có tuần mình tháo cả hệ thống xe santafe,get,1,25t, ra vẹ sinh bơm thử kín ngâm cả hệ thống vào bể nước không thấy hở,hút chân không om 30p đồng hồ không dương lên tẹo nào. lắp lại bơm,hút lại nạp ga,tháng sau lại thiếu ga...bó tay
mình đang nghi dùng ga tầu nên nó bị vậy,vì tính chất của ga là thẩm thấu rất lớn ,lớn hơn không khí rất nhiều,vì vậy mình nén bằng không khí k phát hiện đc.
những lần sau đó mình hay thấy ống hạ áp lốc đoạn ống cao su có những lỗ thông hơi thỉnh thoảng lại có bong bóng nổi lên. thế là mình thay luôn ống đó và phớt lốc + phin lọc
và nhớ kiểm tra lại 2 van nạp ga khi tháo đồng hồ ra:cp

minhduc1208

Tài xế O-H
tìm chỗ hở của hệ thống điều hòa là bệnh tưởng như đơn giản mà lại là khó nhất đấy các bác ah.có tuần mình tháo cả hệ thống xe santafe,get,1,25t, ra vẹ sinh bơm thử kín ngâm cả hệ thống vào bể nước không thấy hở,hút chân không om 30p đồng hồ không dương lên tẹo nào. lắp lại bơm,hút lại nạp ga,tháng sau lại thiếu ga...bó tay
mình đang nghi dùng ga tầu nên nó bị vậy,vì tính chất của ga là thẩm thấu rất lớn ,lớn hơn không khí rất nhiều,vì vậy mình nén bằng không khí k phát hiện đc.
những lần sau đó mình hay thấy ống hạ áp lốc đoạn ống cao su có những lỗ thông hơi thỉnh thoảng lại có bong bóng nổi lên. thế là mình thay luôn ống đó và phớt lốc + phin lọc
và nhớ kiểm tra lại 2 van nạp ga khi tháo đồng hồ ra:cp
đó là xe nhỏ cụ ơi còn xe to thì cụ tính sao ah.em đang hỏi là xe 45 chỗ đó ah

Buonoi10

Tài xế O-H
Đối với máy nén hở nhiều khi phớt cổ trục rò ga nhưng lại chỉ bị khi máy nén chạy. Chính vì vậy khi thử tĩnh bằng khí ni tơ nén vào thì không phát hiện được. Tôi đã gặp một trường hợp như vậy. Theo tôi bạn nên dùng máy dò ga. Lần đấy tôi phải nạp ga rồi cho máy chạy và dùng máy dò ga cầm tay để tìm mới phát hiện ra.

minhduc1208

Tài xế O-H
Đối với máy nén hở nhiều khi phớt cổ trục rò ga nhưng lại chỉ bị khi máy nén chạy. Chính vì vậy khi thử tĩnh bằng khí ni tơ nén vào thì không phát hiện được. Tôi đã gặp một trường hợp như vậy. Theo tôi bạn nên dùng máy dò ga. Lần đấy tôi phải nạp ga rồi cho máy chạy và dùng máy dò ga cầm tay để tìm mới phát hiện ra.

dạ thưa cụ là với dòng xe 45 chỗ này nếu mà đã bị ở phớt thì nhìn rõ luôn ah vi nó k như xe nhỏ còn cái máy dò gas thì dùng không dc hiệu quả lắm cụ ah cho nên em làm theo cách nông dân là thử bằng xà phòng.cũng báo cáo các cụ luôn là em làm em này lâu rồi ah.em nó bị chạm dây mềm chỗ lốc thử k hở hút sạch nhưng đi sẽ bị non ah

tuyenpro1888

Tài xế O-H
em có ý kiến này,các xe mà khoẳng 6 th mới hết gas tìm ko thấy các bác cứ thay tio cao su đi,tio cao su dùng lâu ngày nó bị kém khi mà hệ thống điều hòa hoạt động nhiệt độ+áp suất cao nó mới bị.nếu tháo hệ thống ra ngâm nước phải thả vào nước nóng các bác mới thấy.em bị nhiều rồi.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
em có ý kiến này,các xe mà khoẳng 6 th mới hết gas tìm ko thấy các bác cứ thay tio cao su đi,tio cao su dùng lâu ngày nó bị kém khi mà hệ thống điều hòa hoạt động nhiệt độ+áp suất cao nó mới bị.nếu tháo hệ thống ra ngâm nước phải thả vào nước nóng các bác mới thấy.em bị nhiều rồi.

Tháo hệ thống space ra ko đơn giản, lại ngâm nước nữa chắc kiếm cái hồ nào vứt xuống thử hoặc kiếm cái bể bơi thôi! :D

minhduc1208

Tài xế O-H

rất cảm ơn sự chia sẽ của cụ ah.nhưng giàn của space nó k nhỏ đâu ah cụ đã làm xe 45 chỗ chưa ah nếu như cụ nói với xe to thì bao nhiêu nước nóng cho đủ ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên