Đỉnh Piston, Buồng đốt động cơ

svdongluc
Bình luận: 14Lượt xem: 9,928

svdongluc

Tài xế O-H
Mấy bác cho em hỏi đỉnh piston loại này là loại gì? Em tìm trên sách mà không biết tên nó là gì. Mong các bác tư vấn giùm em với. Em thấy nó giông omega hay... em cũng không rõ nữa:(:)(:)(:)((. Nó đây:
[/url] [/IMG]

chingnguyen

Tài xế O-H
à cái đỉnh piston này gần như phẳng, trên thực tế buồng đốt nằm trong mặt máy, gọi là buồng đốt phụ. đây gọi chung là bồng đốt xuays lốc, còn tên gì thì còn phụ thuộc xuays kiểu nào

iamquang

Tài xế O-H
đỉnh piston thường có 3 dạng: lồi, lõm, bằng, tùy từng TH cụ thể mà người ta dùng dạng nào (lưu ý là người ta dùng dạng nào chứ không phải bạn dùng dạng nào), mỗi xe sẽ chỉ chạy tốt với duy nhất loại piston dành cho nó. Nói chung dạng của đỉnh piston chủ yếu để thực hiện nhiệm vụ hòa trộn hỗn hợp xăng và không khí tạo hòa khí tốt hơn để chuẩn bị đốt cháy.
Dạng lồi: thường dùng cho các động cơ 2 kỳ (xăng 2 kỳ), vì hòa khí vào theo cửa nạp bên hông, khi đỉnh lồi thì hòa khí bị cuốn theo vì vậy tạo khả năng hòa trộn tốt.
Dạng bằng, hoặc lõm ít: thường dùng cho động cơ xăng 4 kỳ, dùng bộ chế hòa khí (bình xăng con) do đã được hòa trộn tương đối kỹ trong bình xăng con nên nhu cầu hòa trộn hòa khí trong buồng đốt không còn nhiều nữa. Hoặc có thể dùng trong các động cơ có buồng đốt phụ, tức tạo một buồng đốt nhỏ trong nắp xi lanh để đẩy khí vào đó hòa trộn trước.
Dạng lõm nhiều: nếu bạn thấy bất cứ một piston nào có dạng lõm sâu, hình dạng lõm "kỳ lạ", có thể lõm dạng o van, tim ... thì chỉ có thể là của ĐC diesel hoặc ĐC phun xăng trực tiếp. Bởi vì các động cơ này, NL và không khí không được hòa trộn sẳn trước khi vào buồng đốt (không có bình xăng con) vì vậy khi vào buồng đốt buộc lòng phải được hòa trộn kỹ hơn, vì vậy đỉnh piston có dạng lõm đặc biệt để hòa khí vào, bị cuốn xoáy mạnh và hòa trộn lên.

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Mình có một điều hơi bức xúc, bức xúc thay cho Mod và các thành viên. Bản thân lập Topic nhờ người ta tư vấn, mà từ đầu chí cuối chả đổ xăng cho ai. Và đọc thêm vài Top khác cũng tương tự. Thử hỏi ai còn rảnh rang, và đủ động lực dể tư vấn cho những bài như cụ, Hay những gì góp ý không đáng cho cụ học hỏi. Có chăng cụ nên xem lại Top này:
Dù là những góp ý nhỏ, nhưng đó là sự đóng góp và biết đâu cụ hiểu vấn đề từ những cái đó. Cho nên cụ hãy xem lại. Thân!

svdongluc

Tài xế O-H
Ðề: Đỉnh Piston, Buồng đốt động cơ

Mình có một điều hơi bức xúc, bức xúc thay cho Mod và các thành viên. Bản thân lập Topic nhờ người ta tư vấn, mà từ đầu chí cuối chả đổ xăng cho ai. Và đọc thêm vài Top khác cũng tương tự. Thử hỏi ai còn rảnh rang, và đủ động lực dể tư vấn cho những bài như cụ, Hay những gì góp ý không đáng cho cụ học hỏi. Có chăng cụ nên xem lại Top này:
Dù là những góp ý nhỏ, nhưng đó là sự đóng góp và biết đâu cụ hiểu vấn đề từ những cái đó. Cho nên cụ hãy xem lại. Thân!
Cụ đã nói vậy thì em xin lỗi. Lần sau sẽ rút kinh nghiệm. Nhưng các cụ tư vấn vẫn chưa đúng theo yêu cầu cụ thể mà em hỏi. Nhưng dù sao cũng cám ơn các cụ . Ai có tư vấn nào hay thì cứ đưa lên cho em tham khảo với. Thân mọi người...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện nay, vấn đề an toàn cho cá nhân và gia đình ngày càng trở nên ưu tiên, nhất là trong thời điểm xã hội có nhiều diễn biến phức tạp về trật tự – an toàn. Vì thế, chọn lựa căn hộ với hệ thống bảo vệ 24/24, hệ thống camera an minh,… bạn đã phần nào giải quyết được vấn đề này.

Các tiện ích khi có được chung cư tại Sơn Trà Ocean View Đà Nẵng

- Vị trí: 95 Ngô Quyền – Sơn Trà – Đà Nẵng với 4 mặt tiền đường Ngô Quyền, Phan Bá Phiến, Đinh Công Trứ, và Nam Thọ 6, vị trí dễ dàng chiêm ngưỡng cảnh quan của biển, núi Sơn Trà, sông Hàn…

- Giao thông: cóvị trí “vàng” trong tuyến đường Ngô Quyền 48m, đồng thời là hành lang kinh tế Đông Tây của cả nước, kết nối nhiều địa điểm du lịch – dịch vụ hang đầu của Đà Nẵng

- Cơ sở vật chất: Hệ thống smarhome thông minh, hệ thống thang máy, điều hòa mới nhất, hệ thống PCCC an toàn, hệ thống camera an minh

- Dịch vụ trong tòa nhà: Dịch vụ bảo vệ 24/24, dịch vụ giữ xe thông minh, hệ thống siêu thị MT Mart, phòng tập gym htiên tiến, khu vực vui chơi giành cho trẻ em, cùng hồ bơi vô cực dài 25m,…

Giá hấp dẫn: 1,4 tỷ/chung cư - Chiết khẩu KHỦNG 8% - Hỗ trợ vay vốn lên đến 70%

Thông tin công ty Công ty Cổ phần Địa ốc Cửu Đỉnh

Điện thoại: 01207 88 0707 – Website: batdongsan.cuudinh.vn
Bị điên à? Đây không phải chỗ quảng cáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên