Độ Alarm cho Mercedes Sprinter ( hệ thống báo động chống trộm vào xe ) như thế nào!?

ALIBABON
Bình luận: 41Lượt xem: 7,773

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Hàng VN chất lượng cao mà giá lại rẻ thì đương nhiên là các hãng sẽ cắt bỏ di nhiều thứ rồi nói tóm lại chỉ khổ cho những người dùng xe thôi chứ xe cang như vậy thì anh em ngành KT còng có việc mà làm chú nhật nhỉ ? :D ở ngoài bắc thì ít khi bị bọn đạo tặc đập kính lấy đồ lắm vì có ai để đồ trên xe mấy đâu mà bị bọn trộm rình mò với lại xe đi tới đâu đều được đưa tới bãi gửi rồi thì cũng ít khi bị kẻ trộm đột nhập vào chú ạ.

Hôm nào cái xe Mer của bác vào nam 1 lần trong đời sẻ biết thôi mà :)). Tính năng Alarm là cần thiết cho tất cả các xe phòng trộm vặt ( chẵn nhẻ lúc nào tài xế cũng ở gần xe hay sao bác nhỉ ?). :D:cp

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
chào chủ thớt con mec sprinter mà cụ nói chắt là hàng ai cập rồi .còn mec ở đây chỉ thấy bấm khóa 4 cửa đều đóng cả và khi mở cũng vậy .vì dòng mec sprinter này toàn là hàng xăn nhặt thôi tử nước ngoài về .cụ xem lại xe của khách có gì hay phon cho anh em nhé

Số VIN các dòng xe từ thắp đến cao và em hỏi nhiều tài xế điều nói là mở khóa 2 lần! Các bác điện hỏi lại giùm em! ( em đang làm con Mer Sprinter 2010 Số VIN RLM903672AV0083xx các bác có thể tra ra ngay đó mà! :cp:D

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
bộ trung quốc có nhiều loại bác ạ có loại nó đi kèm thêm 1 cái còi báo động 1 hộp báo động riêng cái hộp này có thể chỉnh được độ nhạy của nó chỉ cần đập tay nhẹ hoặc quả bàng rơi vào nó cũng phát huy tác dụng ngay .tùy hộp mà các giây khác nhau .bác có thể lắp 1 con chuột tầu vào cửa lái .loại chuột tổng có 5 dây .còn chuột này sẽ đóng vai trò quan trọng nhất .để biết cửa mở hoặc khóa .không cần dùng khiển của hộp trung quốc mà chỉ dùng hộp của nó thôi .1 con rowle 6 chân nữa để đấu ra xin nhan 2 bên .chức năng báo động tự nó sẽ có .theo hộp trung quốc mà .và cũng có thể bác đấu 2 giây ra chuột của hộp trung quốc vào 2 giây ra chuột của cửa lái vậy cũng xong .nhưng tùy xe thui em không biết con mec này có được không vì em không làm dòng xe này .tốt nhất bác cho thêm 1 con chuột tầu vào là lành nhất .xe nào cũng làm được điều bác nói trên .<sơ đồ giây khiển cửa trung quốc thường nó đi kèm theo hộp >mua là có .nhưng loại đắt tiền nó mới có chức năng bá động này tầm 5k trở lên hộp thường tầm 2,5k <nó ít hư lắm tuổi thọ cũng khá mà >hầu như xe cũ nào chả lắp .

Bộ TQ hiện nay đã được lắp vào xe này rất nhiều bác à! ( Nhưng tất cả điều phải dùng 2 REMOTE : 1 của xe để lock cửa và 1 của bộ Alarm lắp thêm ) như vậy thao tác khá phức tạp mà cái remote TQ thì trổ em làm 1 năm thay hơn 50 cái bị hỏng bác à! ( có nhiều cái mới lắp có 1 tuần mà nó hỏng rồi )... vì thế bọn em chỉ mượn tín hiệu của Remote Zin của xe tích hợp vào cái bộ Alarm bọn em lụm được trên vĩa hè bác à ! ):22::cp

- Ngày đầu tiên chủ xe điện thoại cho em đặt vấn đề thì ông này đã nói hiện nay cả đám trên 10 xe đang lắp bộ TQ... nhưng ông chủ xe này nghe nói bọn em làm được cái HỘP Alarm mà theo ý của chủ xe nên ông này rất thích yêu cầu làm ngay cho ổng! ( ổng nói nếu hoạt động tốt thì tất cả các xe kia bỏ hết bộ Alarm TQ vì nó dùng đến 2 cái remote )...

- Chắc vấn đề không còn lối khác nên em xin nói ra luôn là bọn em đã lắp vào xe và hoạt động mấy ngày rồi ( em mới vào up bài các bác à! ) Do lúc đầu bị tín hiệu lạ của hệ thống Unlock mà nó vật bọn em từ 9h sáng đến 17h chiều thì hệ thống mới hoạt động ổn định ... sau khi chủ xe đi về 1h sau điện lại kêu em làm thêm 1 cái cho chiếc xe thứ 2 của ổng vào ngày mai... nếu lắp gắp trong vòng 1h xong thì bọn em sẻ quay clip cho các bác xem hệ thống hoạt động như thế nào!:D

_ Cảm ơn các bác đã góp ý nhiệt tình ! Nếu các bác phát hiện điểm yếu của hệ thống này thì góp ý cho bọn em với nhé!

Mô tả hệ thống :
HT báo động chỉ được kích hoạt hay vô hiêu hóa bằng remote, tất cả các trường hợp khác đều ko có hiệu lực.
Kể cả khi alarm đang kích hoạt mà tài xế mở cửa bằng chìa bên ngoài cũng báo động hay người bên trong mở cửa đi ra cũng vậy.
Giả sử trường hợp tài xế bật chìa khóa về ACC, đi ra khỏi xe rồi đóng cửa bấm lock bằng remote thì hành khách bên trong nếu mở cửa đi ra cũng sẽ báo động. Chức năng này em nghĩ cũng cần thiểt trong một lúc nào đó.

Hệ thống của xe :

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Em xem tài liệu thấy, hộp A18 này được lắp dưới ghế, giao tiếp qua mạng LIN với hộp A8 (Central Locking). Đưa ra công chẩn đoán 14 pin qua pin 7. Tất cả các tín hiệu mở cửa, đóng cửa đưa về hộp A18 qua các công tắc Lock cửa ở các cửa.Vấn đề em không hiểu là nếu dùng remote để unlock thì hộp A18 hiểu xe đã unlock cửa, còn trường hợp dùng chìa khóa mở cửa tài thì A18 lấy cái j để hiểu xe đang được unlock hợp pháp??
Theo em để đơn giản mà rẻ tiền thì nên mua 1 cái mạch báo trộm khi cửa bị mở không hợp pháp, dựa vào tín hiệu của công tắc lock cửa và hộp A8.

Theo bác thì cái Hộp mua về sẻ đấu dây như thế nào ạ!? nếu bỏ cái remote của cái hộp mới thì phải móc dây từ hộp mới ra ( như vậy thì giá 1 cái hộp mới còn đắc hơn gấp 1/3 số tiền em làm cái hộp này ):cp

Engine 16

Thợ Phụ !
bác pntq không biết hứ thợ khóa hd chỉ mất 5 phút là cùng cái loại khóa cửa ô tô quá rể mở với thợ khóa hải dương tí là song .nhưng có vài ngường mở được thui.
nếu đúng là con xe này có chế độ như vậy rồi thì làm sao mà bọn trộm có thể mở cửa xe được mà lo bị mất cắp ? một xe bình thường khi bị lock cửa mà quyên chìa khóa trong xe thì thợ mở cửa cũng sắp chết mới mở được rồi thì làm sao mà bọn trộm dám ngang nhiên mà mở như vậy ?

Engine 16

Thợ Phụ !
hay quá vậy bác ALI chuẩn bị cho anh em coi với nha ,cái này hấp đãn lắm đây ,bác chia sẻ cho anh em với .nghe đã sướng rồi .Thanks bác trước.

phamhuy

Tài xế O-H
Theo bác thì cái Hộp mua về sẻ đấu dây như thế nào ạ!? nếu bỏ cái remote của cái hộp mới thì phải móc dây từ hộp mới ra ( như vậy thì giá 1 cái hộp mới còn đắc hơn gấp 1/3 số tiền em làm cái hộp này ):cp
Đúng là làm như cụ là có lí, em thì không rành thị trường đồ chơi lắp thêm lắm. Chắc phải có bán mạch rời chỉ có chức năng báo động chứ?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Đúng là làm như cụ là có lí, em thì không rành thị trường đồ chơi lắp thêm lắm. Chắc phải có bán mạch rời chỉ có chức năng báo động chứ?

Ngoài Chợ NT có bán mấy cái Mạch báo động bác à! Nhưng loại mạch đó chỉ thích hợp báo động ở nhà, còn dùng trên ô tô thì nó khác tí xíu ( nhưng cái tí xíu này lên cái sprinter thì phức tạp vô cùng ). Nếu bác xem kỹ phần Actuator của xe này bác sẻ hiểu! ( nó không như một số xe khác... ). Vì thế mà giang hồ phải làm 2 remote cho xe này bác à!:9:

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:cp
Trích đọn video báo động trên xe Mercedes Sprinter của nhóm O-H Team!
[video=youtube_share;5KwgWrTGdI0]http://youtu.be/5KwgWrTGdI0[/video]

- Hình ảnh và Video về hệ thống này đang được chỉnh sửa UP lên trong thời gian sớm nhất :D :cp

longxehoi

Tài xế O-H
aaaa cái này hay đó cụ alibabon à . nhưng cho mình hỏi là chỉ mình cửa sau thôi hay sao cụ .hay là cửa tài và cửa sau ? chúc cụ thành công mình thích cái này hihihi

phanminhnhat

Học việc
aaaa cái này hay đó cụ alibabon à . nhưng cho mình hỏi là chỉ mình cửa sau thôi hay sao cụ .hay là cửa tài và cửa sau ? chúc cụ thành công mình thích cái này hihihi

Báo động cho tất cả các cửa trên xe anh Long ạ.
Khi đã kích hoạt báo động thì chỉ có dùng remote mới tắt được.
Đây là hình dạng em nó sau khi hoàn thành, đóng gói gon gàng trong 1 hộp nhựa 10x7x4cm

Kết nối lên xe chỉ bằng 11 sợi dây :D
- In Alarm O-H Module : 6 dây
- Out : 5 dây

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

:( Nếu anh đặt vấn đề là chỉ 1 cửa sau thôi thì bọn em làm còn vất vã hơn là 4 cửa nửa bác à! :D

Vì nó làm việc thế này :
1 : Làm sao kích hoạt Alarm?
- Khi tất cả các cửa điều đóng và Bấm Lock trên Remote sau 3s Còi kêu " Tót " thì Alarm đã được kích hoạt!

2 : Như thế nào thì Alarm hoạt động?
- Khi tất cả các cửa Open, vào xe tái máy các thiết bị điện trên xe mở đèn trần, hoặc chỉ cần xoay chìa khóa là hệ thống Còi Alarm hoạt động kèm theo Tín hiệu Harzan liên tục 15 Phút ngừng ( nếu sau 3 phút không có tính hiệu Unlock từ Remote thì Alarm lại hoạt động )...

3 : Làm thể nào dừng kích hoạt Alarm ?
- Khi bấm Unlock trên Remote là Alarm dừng kích hoạt ( chỉ Unlock bằng remote mới vô hiệu kích hoạt )

4 : Làm thế nào để tắt Alarm đang hoạt động ? ( tắt Còi báo và Harzan )
- Khi Alarm đang hoạt động chỉ cần nhấn Unlock trên remote hay mở Công Tắc đề khởi động nổ máy sau 5s thì Alarm sẻ dừng. ( Cưỡng chế )

Quy trình kích hoạt và hoạt động của hệ thống Alarm O-H là vậy! Rất là đơn giãn nhưng hiệu quả là thật tế. Nếu các bác có góp ý vàng thì báo cho em biết với nhé!:cp

Giá cả lại thấp ( bảo hành 6 tháng đến 1 năm )...

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
:(
3 : Làm thể nào dừng kích hoạt Alarm ?
- Khi bấm Unlock trên Remote là Alarm dừng kích hoạt ( chỉ Unlock bằng remote mới vô hiệu kích hoạt )
- Tháo cọc bình :D

4 : Làm thế nào để tắt Alarm đang hoạt động ? ( tắt Còi báo và Harzan )
- Khi Alarm đang hoạt động chỉ cần nhấn Unlock trên remote hay mở Công Tắc đề khởi động nổ máy sau 5s thì Alarm sẻ dừng. ( Cưỡng chế )
- Tháo cọc bình

Quy trình kích hoạt và hoạt động của hệ thống Alarm O-H là vậy! Rất là đơn giãn nhưng hiệu quả là thật tế. Nếu các bác có góp ý vàng thì báo cho em biết với nhé!:cp

Giá cả lại thấp ( bảo hành 6 tháng đến 1 năm )...
Tình huống giả định hệ thống đang hoạt động, còi hụ, đén chớp. Kẻ trộm tháo cọc bình, sau đó lắp lại.
Với tình huống này hệ thống sẽ ở tình trạng nào ? Nếu còi và đèn tiếp tục hoạt động thì hệ thống rất hoàn chỉnh.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Tình huống giả định hệ thống đang hoạt động, còi hụ, đén chớp. Kẻ trộm tháo cọc bình, sau đó lắp lại.
Với tình huống này hệ thống sẽ ở tình trạng nào ? Nếu còi và đèn tiếp tục hoạt động thì hệ thống rất hoàn chỉnh.

--- Bác hỏi rất hay: Nhưng em có cách giải quyết rồi ( cái này chưa làm nhưng sẻ làm )...

Tình huống này sử lý ra sao? :
1 - Nếu kẻ trộm vào xe mở, ka bô tháo cọc bình lấy hết đồ trong xe rồi thì lắp cái cọc bình làm gì nửa bác! Gọi cho 113 hoặc C.A Phường gần nhất!
- Vì trên các xe cao cấp nhất hiện nay nếu tháo cọc bình ra lắp lại thì nó chỉ kêu " tót tót " là hết rồi. ( Còn tính năng khác em không nói đến...)
...........

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
--- Bác hỏi rất hay: Nhưng em có cách giải quyết rồi ( cái này chưa làm nhưng sẻ làm )...

Tình huống này sử lý ra sao? :
1 - Nếu kẻ trộm vào xe mở, ka bô tháo cọc bình lấy hết đồ trong xe rồi thì lắp cái cọc bình làm gì nửa bác! Gọi cho 113 hoặc C.A Phường gần nhất!
- Vì trên các xe cao cấp nhất hiện nay nếu tháo cọc bình ra lắp lại thì nó chỉ kêu " tót tót " là hết rồi. ( Còn tính năng khác em không nói đến...)
...........
Đây là phương án đối với kẻ cướp luôn xe, nếu hắn biết tình trạng tháo cọc bình để reset lại tình trạng Unlock thì nguy. Phài cho chương trình hoạt động là bất cứ khi nào tháo lắp cọc bình đều rơi vào tình trạng Lock, Arlam đang hoạt động. Đây là tính năng hoàn hảo của một bộ chống trộm.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Đây là phương án đối với kẻ cướp luôn xe, nếu hắn biết tình trạng tháo cọc bình để reset lại tình trạng Unlock thì nguy. Phài cho chương trình hoạt động là bất cứ khi nào tháo lắp cọc bình đều rơi vào tình trạng Lock, Arlam đang hoạt động. Đây là tính năng hoàn hảo của một bộ chống trộm.

Tính năng này làm cũng được! Nhưng theo anh nếu là ăn trộm tháo cọc bình ra! Thì ai sẻ là người lắp cọc bình lại!
- EM thấy xe đức cũng không có chức năng này. Vì em nghĩ họ cũng có suy nghĩ như em! :D

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Tính năng này làm cũng được! Nhưng theo anh nếu là ăn trộm tháo cọc bình ra! Thì ai sẻ là người lắp cọc bình lại!
- EM thấy xe đức cũng không có chức năng này. Vì em nghĩ họ cũng có suy nghĩ như em! :D
Ví dụ: chìa khóa được cắm trong xe, kẻ trộm chỉ tháo và lắp cọc bình để hủy chức năng báo trộm. Lúc này hắn lấy chìa khóa và vọt luôn :D

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
Ví dụ: chìa khóa được cắm trong xe, kẻ trộm chỉ tháo và lắp cọc bình để hủy chức năng báo trộm. Lúc này hắn lấy chìa khóa và vọt luôn :D

Em lại cụ! Xe bây giờ cấm chìa trong xe làm sao mà lock lại! Mà ở VN ko sợ mất xe Ô tô chỉ sợ mất dép :(( Chỉ sợ nó vào lấy cái đầu DVD 40tr của em thôi :((

PNTQ

Tài xế O-H
đúng là hai cái đầu điện tử có khác :D chanh luận nhau từng ly từng tí, thé vid dụ như thằng tàu khựa bi giờ nó có cái máy chết tiệt gì đó mà nó dò được tần sóng của bộ phát tín hiệu cho remote thì nó làm một cái remote khác nó mở thì sao hai cụ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên