Đoán Bệnh Qua Mùi Nhớt?

Q
Bình luận: 11Lượt xem: 5,499

quocviet85dl

Tài xế O-H
Xin chào tất cả các bạn!
Sự việc là thế này, Hôm rồi Mình Bung giàn đầu xe juputer R ra thay bạc đạn cam, xên cam, xéc măng, rồi đổ chai nhớt catrol vào dùng. Sau đó nổ máy ngon lành, chạy thử ok hết. Nhưng không biết sao máy nổ lên là thơm mùi nhớt thơm thơm nhưng trước đây thì không có (vì mình mua 4 bình catrol tại 1 cửa hàng). Mình nghĩ vô lý không hiểu vì sao! bạn nào có thể giải thích giúp mình!
Trân trọng cảm ơn!
Quocviet85dl

elitehieu

Tài xế O-H
2.1 Type of microorganisms
Xin chào tất cả các bạn!
Sự việc là thế này, Hôm rồi Mình Bung giàn đầu xe juputer R ra thay bạc đạn cam, xên cam, xéc măng, rồi đổ chai nhớt catrol vào dùng. Sau đó nổ máy ngon lành, chạy thử ok hết. Nhưng không biết sao máy nổ lên là thơm mùi nhớt thơm thơm nhưng trước đây thì không có (vì mình mua 4 bình catrol tại 1 cửa hàng). Mình nghĩ vô lý không hiểu vì sao! bạn nào có thể giải thích giúp mình!
Trân trọng cảm ơn!
Quocviet85dl
khi bác lắp lại thì làm sao tránh khỏi 1 ít nhớt, xăng dính lên trên đầu bò phần cảnh tản nhiệt. nổ máy nóng lên thì hơi nhớt bốc lên.

phamnam89

Tài xế O-H
Nhót dể jui bac oi. Nhot cua vang làm j ci mùi dó
Bác này lần sau viết chuẩn chính tả tí nhé.
Như bác elitehieu đã nói mùi đó là do sau khi làm máy thi có dầu vương ra ngoài nên nổ máy nóng có mùi dầu bốc lên hoạc phớt ngăn dầu supap hỏng nên lọt dầu vào buồng đốt nên có mùi.
Còn về vấn đề dầu thì gần đây castrol có cho thêm chất phụ gia nên có mùi thơm đăc trưng của hãnh castrol bác nhé

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
Dầu của Castrol có pha phụ gia nên có mùi thơm. như bạn trên nói có dầu rớt ra máy sau khi máy khỏi động nóng máy thì bốc mùi lên thôi. thảo nào dạo này xe máy của mình đi một lúc là có mùi khét. hóa ra dầu bị chảy ra vỏ máy khi động cơ nóng thì bốc mùi khét lên. ;)

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
castrol hay vistra mình đều thấy ổn quan trọng là đừng bị chúng nó thay dầu giả. Hiện tại Castrol dầu giả rất nhiều. vì lợi nhuận mà.

ltt1987

Tài xế O-H
Để hạn chế dầu nhớt giả. Khi thay nhớt xong các bạn nên đâm lủng phí trên bình dầu nhớt 1 lổ. Lý do đổ nhớt củ vào không bị chảy ra để bán lại ve chai. Đừng đổ nhớt củ và cống rảnh gây ô nhiểm.

tempra

Tài xế O-H
nếu xe nổ nghe mùi khói xả thơm dễ chịu chứng tỏ động cơ hoạt động tốt,nếu mùi khói xả cay hăng hắc khó chịu chứng tỏ động cơ đốt không hết.

viva3272

Tài xế O-H
Xin chào tất cả các bạn!
Trân trọng cảm ơn!
Quocviet85dl
Đó là do phụ gia trong nhowtss castrol power one tạo ra thôi 1

phuviet91

Tài xế O-H
Xin chào tất cả các bạn!
Trân trọng cảm ơn!
Quocviet85dl
có thể cụ mua chai castrol trước thì không có mùi thơm.castrol mới ra sản phẩm castrol power 1 đợt vừa qua mới có mùi thơm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên