Đổi chiều quay của máy khởi động!!!!!

yodu
Bình luận: 25Lượt xem: 7,640

yodu

Tài xế O-H
Chào các bạn!!!
Mình có cái máy khởi động có chiều quay không đúng với chiều quay động cơ định lắp!!
các bạn có giải pháp nào đổi lại đươc chiều quay máy khởi động lại!!!!
máy khởi động của mình là loại kích từ bằng nam châm điện, bốn cưc chổi than!!!
xin Các Bạn giúp đỡ!!
xin chân thành cảm ơn!!!

paramena_4s

Tài xế O-H
Ðề: Máy khởi động!!!!!

Bác chủ chưa bảo la xe nào mà bác,còn nếu suzuki7chỗ thì chỉ cần lắp nhầm chổi than là quay ngược ngay cụ ah,cụ để ý đến chiều của chổi than và giá chổi than là ok

yodu

Tài xế O-H
Ðề: Đổi chiều quay của máy khởi động!!!!!

Ok quay ngược ạ.nhưng như thế lắp lên em nó trượt vèo vèo vì cùng chiều với răng đề cụ ạ.

vì cái đề đó không phải nguyên bản theo xe!!
cái ly hợp một chiều mình có thể khắc phục được!!
Mình cần giải pháp để đổi lái chiều quay của ruột đề!!

ngocanh_102

Tài xế O-H
Ðề: Máy khởi động!!!!!

Bác chủ chưa bảo la xe nào mà bác,còn nếu suzuki7chỗ thì chỉ cần lắp nhầm chổi than là quay ngược ngay cụ ah,cụ để ý đến chiều của chổi than và giá chổi than là ok

Các cụ cho mình hỏi lắp nhầm chổi than là sao ạ ? Điện vào con mô tơ là dương, nếu cho nó qua chổi than âm thì chạm mát sao.

luckyboy270993

Tài xế O-H
mình cũng không rõ lắm nhưng đảo chiều dòng điện thì động cơ điện sẽ quay ngược chiều . tương tự như mở cửa xe buýt bằng điện vậy đảo chiều âm dương

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Nếu khắc phục được chiều quay của bendix, thì đổi chiều của động cơ không phải việc khó.
Cách 1: Với điều kiện bale (để chổi than) không được dính mass (-). Nối dây than đủ dài để gắn than vào sao cho vị trí đối xứng so với hiện tại. Tức là gắn than ngược lại so với hiện tại, nói vậy Bạn có thể hiểu ?
Cách 2: 4 cuộn bin vỏ đề được mắc nối tiếp, thay đổi vị trí mắc vào của 2 điểm (đầu và cuối) ngược trở lại.
Nếu 4 cuộn bin được mắc song song (trong đó có 2 cặp được mắc nối tiếp), đổi điểm mắc tương tự như trên.
OK, chuyện nhỏ chứ.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cụ dảo chiêu quay dược thì cụ phải hàn chêt cái bánh răng vào côn dè luôn và như vậy thì thời gian sử dụng cái dè này cũng không dược bèn dâu bác

mrdp

Tài xế O-H
bác có thể đổi chiều quay mo tơ nhưng không thể đổi đươc dãnh trượt và phần automatic gắn tại nhông đề có lắp nên cũng không thể quay nổi bánh đà bác ạ

quanvancuong

Tài xế O-H
bác lến kiếm cái củ đề chuẩn của nó đi. chứ làm đổi chiều kiểu thế thì rất hại cụ đề (khi quay ngược lại thì chiều quay của rãnh trượt cũng bị thay đổi dẫn đến rãnh ăn khớp với bánh đà ko lao ra và ăn khớp vs bánh đà đc -> ko nổ dc
còn nếu bác muốn nó quay ngược chiều thì thử đảo chiều âm dương vào củ đề xem

thengan

Tài xế O-H
không làm được đâu! phần điện thì quá dễ nhưng phần cơ thì không thể máy khởi động không như những động cơ điện khác, nó còn vài thứ ở đầu nữa chống dính chống cháy chập nữa... về chiều quay thì chỉ cần đảo điện nhưng phàn kia thỳ bó gối.... với lại tìm đúng háng mà mua chết đâu bần cùng háng của nó tận châu âu thỳ phải chịu thui chứ mua được nên mua m,ới

hoanmy

Tài xế O-H
Chào các bạn!!!
Mình có cái máy khởi động có chiều quay không đúng với chiều quay động cơ định lắp!!
xin Các Bạn giúp đỡ!!
xin chân thành cảm ơn!!!
Có 2 cách để đảo được chiều quay.một là quấn lại zoto.hai là tận dụng lại sít zoto cũ nếu cùng kích thước với vỏ đề cũ.còn đảo ngược mâm than là ko được vì giá mâm ăn liền với đuôi đề ko thể lắp được.chỉ có đảo được chiều quay trên vỏ đề khi chúng ko phải là kích từ bằng nam châm điện.mà bằng quận dây đồng 4 cực(nếu zoto là cùng loại với đề cũ lấy mỗi zoto sang vỏ cũ là được,phải nhìn xem dây quấn trên 2zoto cũ và mới có quấn cùng chiều ko bạn nhé)chúc thành công

PT_Denso

Tài xế O-H
cuốn lại roto như cách của cụ HoanMy xem ra khó vì rất khó cuốn, theo í e muốn đảo chiều quay động cơ 1 chiều thỳ cách nhanh nhất là đảo chiều dòng điện vào roto (đổi vị trí của chổi than so với stato). Còn về vụ đảo chiều quay của MKD thỳ cần xem xét kỹ vì còn liên quan đến nhìu íu tố khác như chiều hoạt động của khớp 1 chiều, chiều xoắn văng của trục... nhá :)

y2kvybg

Tài xế O-H
Chào các bạn!!!
xin Các Bạn giúp đỡ!!
xin chân thành cảm ơn!!!
Phần điện thì bác cứ đổi ngược lại chổi than và stato thì đổi đầu thành cuối,cuối thành đầu là ok
còn phần cơ thì em chịu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên