Đổi hộp ECU điều khiển động cơ trên xe Kia Morning nhập khẩu 2011

thaodinh_amc
Bình luận: 23Lượt xem: 9,159

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Bạn không nhất thiết phải Neutral cả 2 hộp ( Neutral có nghĩa là làm cho ECU quay trở lại trạng thái trắng "0" như hộp mới, Bạn nói " mình cài Neutral cả hai hộp rồi đổi qua... theo mình nghĩ là không chính xác)
Mình xin phân tích về điều này như sau:
Khi bạn cài chìa khóa bạn saving code vào SMK chứ không phải vào ECU
ECU và SMK giao tiếp với nhau ( cấp lệnh chính là thằng SMK)
Vậy khi bạn đổi hộp ECU thì code trong SMK không bị mất nếu như bạn ko Neutral SMK, điều còn lại chỉ là để cho ECU nhận dạng SMK là được,
Nếu lần sau bạn gặp lại thử làm như này nhé: Neutral xe mượn hộp ECU ( chỉ Neutral ECU thôi nhé), mang sang xe thử, lấy chìa khóa ấn vào nút start/stop tới ON đợi 30 giây, rồi ấn OFF đợi 30 giây rồi đề nổ ( để nhận dạng chìa)
Chúc bạn lần sau sẽ thành công

Cảm ơn bác đã nhiệt tình góp ý. Lần sau em sẽ thử làm theo cách của bác.
Có 1 vấn đề em cần trao đổi là theo cách của bác thì sau khi Neutral hộp ECU động cơ từ xe cần mượn xong đem qua thì có phải cài lại chìa khóa không?
Hay chỉ thao tác dùng remote nhấn nút SSB on rồi off 30 giây như bác nói nhỉ?

Em nghĩ thao tác khởi động máy bằng cách nhấn nút SSB với remote là để sử dụng khi có trục trặc trong hệ thống SMK hoặc khi hết pin trong remote SMK thôi chứ nhỉ. (Nhấn nút SSB bằng remote cho nổ máy ở version SMK 2.5 là chế độ Limp-home phải không bác?)

Vậy nếu thành công bằng cách dùng remote SMK nhấn nút SSB cho nổ máy thì lần kế tiếp mình có phải dùng cách đó nữa không? Vì em chưa làm thử bao giờ nên mạo muội hỏi bác luôn. hihi... Nếu bác đã từng làm rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm nữa nhé.

Rất cảm ơn bác đã góp ý cho topic nhà em. :)

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Sao toppic đang sốt rẻo như thế các cụ lại để nó nguội lạnh lâu quá các cụ ới,nhà con xin được ngồi vểnh tai nge các cụ chỉ dạy ạ

hunghanam

Tài xế O-H
Cho em hoi ty nếu ko pải smk ma là imobize có duoc ko bác thao djnh oi em vân lơ tơ mơ cái mục imo và smk nay lắm mong các bác khai thong cho em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên