Động cơ 1NZ_FE cần giúp

A

admincar

Khách
Các pác chỉ giúp em đây là gì trên động cơ 1NZ_FE nhé, nó có tác dụng gì và hoạt động ra sao cũng như cách đấu dây của nó ạ, có đường ống nối với cổ bướm ga, e thấy nó có 2 giắc mong các pác giúp đỡ.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

thohaui

Tài xế O-H
Cái này là van EACV( electronic air control valve) thông thường hay gọi là cục bù ga buổi sáng nhé. Nó có tác dụng bù ga cho động cơ vào buổi sáng để nhanh chóng đạt được nhiệt độ làm việc tối ưu 95 độ C thông qua nhiệt độ nước làm mát động cơ chạy qua van và bù ga khi bật điều hòa, bật đèn,....
Sơ đồ điện thì em ko dành lắm, các bác bổ sung nhé:):):)

tringuyen

Tài xế O-H
Cái này là van EACV( electronic air control valve) thông thường hay gọi là cục bù ga buổi sáng nhé. Nó có tác dụng bù ga cho động cơ vào buổi sáng để nhanh chóng đạt được nhiệt độ làm việc tối ưu 95 độ C thông qua nhiệt độ nước làm mát động cơ chạy qua van và bù ga khi bật điều hòa, bật đèn,....
Sơ đồ điện thì em ko dành lắm, các bác bổ sung nhé:):):)

chưa rõ cạ này bù ga sao nó nằm ở đó, nó xài chân ga auto mà, bác giải đáp giúp e nhé

toichuai

Tài xế O-H
theo em đấy là van EGR (van tuần hoàn khí xả) . con này bướm ga điện tử hình như ko dùng van ISC . CÓ 6 CHÂN , 2 CHÂN +, 4 chân còn lại hộp điều khiển .
bốc phét tí=p~=p~=p~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên