động cơ 4100 không nổ được

T
Bình luận: 8Lượt xem: 2,072

tuananh0589

Tài xế O-H
cứu với .... động cơ 4100 bơm cao áp dãy , diesel không nến sấy . hôm trước đi cứu hộ về vẫn ngon lành . sang hôm sau đi cứu hộ đề không nổ . kiểm tra tuy ô diesel cao áp thì không có . dầu ra . thay bơm khác vào . dầu đầy đủ . xịt rp7 vẫn không có hiện tượng gì ... ai gặp trường hợp khoai sắn đóng góp với . cảm ơn nhiều

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Chào bác , bác viết thế này em chịu bác ạ ! Bác giúp em đọc bài này
cứu với .... động cơ 4100 bơm cao áp dãy , diesel không nến sấy . hôm trước đi cứu hộ về vẫn ngon lành . sang hôm sau đi cứu hộ đề không nổ . kiểm tra tuy ô diesel cao áp thì không có . dầu ra . thay bơm khác vào . dầu đầy đủ . xịt rp7 vẫn không có hiện tượng gì ... ai gặp trường hợp khoai sắn đóng góp với . cảm ơn nhiều
Chào bác !
cảm ơn ơn bác chia sẻ PAN bệnh lên diễn đàn, bác giúp em mô tả tiêu đề chính xác phát bác nhé, Em đọc động cơ 4100 mà không hiểu là loại động cơ gì, em nghĩ cũng có nhiều người không hiểu như em.
Bác có thể đọc thêm bài này để hiểu anh em chúng ta đang cố gắng cải tiến diễn đàn :
https://www.oto-hui.com/threads/don-dep-dien-dan-de-xay-dung-lai-o-h.99935/

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Chào bác , bác viết thế này em chịu bác ạ ! Bác giúp em đọc bài này

Chào bác !
cảm ơn ơn bác chia sẻ PAN bệnh lên diễn đàn, bác giúp em mô tả tiêu đề chính xác phát bác nhé, Em đọc động cơ 4100 mà không hiểu là loại động cơ gì, em nghĩ cũng có nhiều người không hiểu như em.
Bác có thể đọc thêm bài này để hiểu anh em chúng ta đang cố gắng cải tiến diễn đàn :
https://www.oto-hui.com/threads/don-dep-dien-dan-de-xay-dung-lai-o-h.99935/
Chắc bác ấy ko phải thợ sữa chữa rồi. Thợ làm lốp thì đúng hơn. Máy 4100 theo e hình như là của cửu long thì phải

ducthang87tn

Tài xế O-H
bơm đầu tiên của bác cần làm lại, bơm mua mới ko nổ dc vì có thể ko đúng chủng loại, trung quốc sản xuất rất nhiều bơm nhìn thì giống nhau nhưng ko đúng mã bơm thì cũng ko dc

Nguyentruong123

Tài xế O-H
máy 4100 trong dòng xe tải ben 2.5 tấn mà
ktra:
bơm tay xem dầu có lên không, nếu dầu lên thì giữa bơm xem nó có tụt k. dầu mà tụt thì tuy ô thủng hoặc bơm có vấn đề.
nếu bơm tay bơm đc dầu lên cao áp thì bác thử máy.(bơm tay vẫn cứ bơm) xem dầu có lên đc kim ko. nếu dầu ko lên đến kim thì bơm hỏng.
cần thiết bác gọi cho em 0911250796

OtoHuuKim

Tài xế O-H
Dòng 4100 là xe hyundai tải và xe giường nằm,... nếu ko có điện cao áp kim phun thì xem lại cầu chì , cảm biến cốt , cam, thân ái

thanhthomay

Tài xế O-H
trước tiên kiểm tra bơm dầu, bơm dầu xã gió kĩ (xã dầu trong lọc+pet) kiểm tra dây điện tổng vào máy dây điện dắc CAM nếu không được gọi thợ điện tới test thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên