động cơ 6D. 105 bị sôi nước

thach3210
Bình luận: 23Lượt xem: 4,598

1122

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại mặt máy xem thế nào, theo theo mình có thế mặt quy lát của cụ bị nứt ,trước mình cũng làm một xe giống trường hợp cụ tả , cuối cùng nứt mặt quy lát

1122

Tài xế O-H
cụ tháo dây curo bơm nước ra để ktra cho dễ ,nhưng theo cụ mô tả thì em lại nghỉ có thể có vấn đề chỗ van hằng nhiệt , cụ tháo hẳn van hằng nhiệt ra bị lại một đường nước để nước lưu thông từ trong máy ra dễ hơn ,

nhathanh

Tài xế O-H
bệnh của dòng máy 6d105 là bệnh nóng nước gây ra nóng máy gây bó quả cụ ah.nếu cụ ko biết khắc phục đường nước em tin là lại nóng may và bó làn nữa cụ ah.thứ nữa là cụ để bơm sớm quá cũng gây ra nóng máy sôi nước cụ ah[/quote\

Mình thấy bạn nói đúng. Đối với bệnh thổi gioăng mặt máy thì phài tìm bằng được nguyên nhân gây ra nóng máy. Nếu không cứ thay gioăng mới một thời gian là lại hỏng thôi. Trước đây, mình cũng gặp trường hợp này một lần, cứ thay gioăng mới chính hãng vào một thời gian là bị, cuối cùng phải bổ máy và phát hiện ra có một vật cản gây tắc nghẽn đường ống nước.

anhanh_26_6

Tài xế O-H
Mong các bác chém hộ.
Vừa rồi em có thay gioăng mặt máy con động cơ này bây giờ cứ làm được 45 phút là nước sôi.áp bơm thủy lực đã chỉnh chuẩn rồi và mặt máy siết cũng chuẩn.nhìn vào nắp két nước vận lưu thông tốt nhưng khi ga to lên thì thấy có bong bóng nổi lên và nước dâng lên tràn qua nắp két nước
bác chỉnh lại góc kim phun xem.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên