Động cơ 6d16 ăn nhớt

H
Bình luận: 29Lượt xem: 2,979

halida

Tài xế O-H
Dạ nhà cháu mới làm lại một đc 6d16 thay hết đồ mới hơi mới lam lai dẫn hướng xu páp , nhưng làm được khoảng 1 tháng thì bị ăn nhớt em tháo ra thì thấy bộ hơi bị mòn xi lanh nhưng chỉ mon máy 4,5,6 . Còn máy1,2,3 ko mòn lỗi do phu tùng hay do thợ hay còn nguyên nhân nào khác mong các cụ tư vấn giúp đỡ .

chatproxx

Tài xế O-H
Cụ ktra xem đợt trươc có thay quả ko.khi ráp may có lắp sai chiều tay biên ko? Kiểm tra xem tay bien có bị cong vênh không.đường dầu bôi trơn nữa.bác kiểm tra xem xi lanh mòn côn ô van gi ko.e nghĩ bac kiểm tra kỹ hết lại thì mới tìm đuơc nguyên nhân.

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Dạ nhà cháu mới làm lại một đc 6d16 thay hết đồ mới hơi mới lam lai dẫn hướng xu páp , nhưng làm được khoảng 1 tháng thì bị ăn nhớt em tháo ra thì thấy bộ hơi bị mòn xi lanh nhưng chỉ mon máy 4,5,6 . Còn máy1,2,3 ko mòn lỗi do phu tùng hay do thợ hay còn nguyên nhân nào khác mong các cụ tư vấn giúp đỡ .
máy 123,không mòn tí gì hả cụ,máy 456 là mòn côn hay ôvan

dung969

Tài xế O-H
Nhìn chung tất cả các xilanh sau thời gian làm việc điều bị mòn côn ( theo chiều truc) và mòn oval theo chiếu hướng kinh, cong nếu độ mòn côn nhiều thì do bôi trơn và làm mát không đảm bảo, còn nếu mòn oval thì do biên và tay biên bị rơ

mayxaydunghk

Tài xế O-H
mòi lá qua trình tất yếu khi động cơ làm việc, nhưng độ mòn quá nhanh do nhiều nguyên nhân còn trả lời chính xác nguyên nhân thì phải xem xét, kiểm tra cụ thể mới có thể khẳng điịnh ddwwowcj, chúc cụ thành công

hoannbk

Tài xế O-H
em nghĩ phụ tùng thôi chứ, thợ lắp sai thì vận hành không ngon lành gì. cái này là ăn mòn vật liệu mà. nhớt thì có ảnh hưởng gì tới sự ăn mòn của xylanh và piston đâu. Em nhớ không nhầm thì 6D16 không có vòi phun làm mát piston phải không các cụ nhỉ

vietdan71

Tài xế O-H
Các cụ quên xem xét tiền sử máy đã phải thay hơi, rõ ràng thợ sửa không kiểm tra lốc máy, thay bạc biên và bale ko đều nên càng vênh gây nứt. Sau khi lắp xong chạy thử không biết kiểm tra thế nào, tiếng gõ lạ không phát hiện. Vậy thì lần sau nên thay mới cả động cơ đi cho khỏe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên