Động cơ 6HK1 Comonrail

ducgiang8511
Bình luận: 15Lượt xem: 2,622

ducgiang8511

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ. E mới đại tu xong động cơ 6HK1 vì bị bó hơi và hết dầu nhớt xoay bạc đầu to máy số 6. Nhưng khi đại tu xong thì máy yếu bất thường. Em đã kiểm tra áp suất nén. Đổi kim phun, turbo bơm cung cấp nhiên liệu và các loại cảm biến của động cơ khác hoạt động bình thường sang mà vẫn không có gì thay đổi. Trước khi đại tu do bị bó hơi máy 1 và 6 nhưng cũng không yếu như vậy. Trường hợp này em chưa gặp trên bất cứ xe nào khi mới đại tu xong cả. Cụ nào gặp rồi có bài thuốc nào bốc cho em phát.

luc_daklak

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ. E mới đại tu xong động cơ 6HK1 vì bị bó hơi và hết dầu nhớt xoay bạc đầu to máy số 6. Nhưng khi đại tu xong thì máy yếu bất thường. Em đã kiểm tra áp suất nén. Đổi kim phun, turbo bơm cung cấp nhiên liệu và các loại cảm biến của động cơ khác hoạt động bình thường sang mà vẫn không có gì thay đổi. Trước khi đại tu do bị bó hơi máy 1 và 6 nhưng cũng không yếu như vậy. Trường hợp này em chưa gặp trên bất cứ xe nào khi mới đại tu xong cả. Cụ nào gặp rồi có bài thuốc nào bốc cho em phát.
bác kiểm tra kỉ lại thông số các máy đi,
bác kiểm tra kỉ phần chân kim phun và bugi sấy, em đã gặp trường hợp nén của các máy đều 25k nhưng khi nổ máy thì áp suất cao tại 1 máy bị luồn hơi ra chân kim phun dẫn đến máy bị yếu, chính vì điều này mà nó vật em hai ngày.
bác kiểm tra kỉ lại nha. chúc bác thành công

Check

Tài xế O-H

Cụ kiếm tra đặt cam cò đã chuẩn chưa.

haidangdenso

Tài xế O-H
hiện tượng yếu như thế nào có khói đem hay trắng ga không tải vòng tua có đạt không tiếng máy có thoát không có hiện tuợng bỏ máy không dễ hay khó nổ hệ thống nhiên liệu có tắc không máy có nóng không .vv cho cụ thể thì anh em chém tiếp

ducgiang8511

Tài xế O-H
hiện tượng yếu như thế nào có khói đem hay trắng ga không tải vòng tua có đạt không tiếng máy có thoát không có hiện tuợng bỏ máy không dễ hay khó nổ hệ thống nhiên liệu có tắc không máy có nóng không .vv cho cụ thể thì anh em chém tiếp
Thưa cụ. Em nó không khói trắng cũng chẳng khói đen. Đề thì nghiêng chìa khoá đã nổ. Máy chạy tẹt ga chỉ 90 độ C. Xe đứng 1 chỗ vòng tua từ 700 lên 2800 trong vòng 1 giây 18. Áp suất nhiên liệu trong comonrail không tụt chứng tỏ rằng đường ống nhiên liệu rất ok. Chỉ khi chạy trên đường đè 100% ga mà không lên được tốc độ từ 50 muốn lên 70.80 rất khó. Leo đèo dốc máy lịm đi mà không vọt lên hiện tượng bỏ ga. Với xe mới để đạt được 80km ở số 7 thì chỉ cần 60% ga và đoạn đường rất ngắn nhưng với em này thì 100% ga mà đoạn đường thì chắc phải cả cây số. Các cụ bốc thuốc hộ cháu .
[MERGETIME="1422542470"][/MERGETIME]
Thưa cụ là em đã thử xoay có 1 răng thôi mà em đề muốn cháy đề mà không chịu nổ. Cam không thể sai được ạ.
[MERGETIME="1422542477"][/MERGETIME]
Thưa cụ là em đã thử xoay có 1 răng thôi mà em đề muốn cháy đề mà không chịu nổ. Cam không thể sai được ạ.
[MERGETIME="1422542484"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1422542529"][/MERGETIME]

ducgiang8511

Tài xế O-H

ducgiang8511

Tài xế O-H
cụ xem cảm biến áp suất không khí cảm biến nhiệt độ khí nạp két làm mát khí nạp các ống nối có hở ở đâu không
Thưa cụ là nhà cháu cẩn thận nên tháo hẳn intercoler ra ngoài để vệ sinh rồi ạ. Còn cảm biến thì cháu nhấc hẳn trong kho phụ tùng ra lắp rồi ạ
[MERGETIME="1422544385"][/MERGETIME]
Áp suất nén của cháu nó đều đạt 32k hết cụ giẻ ạ.
Cụ giẻ đã gặp trên máy xúc chưa ạh. Cụ có võ gì cho em mấy chiêu cụ ơi.
[MERGETIME="1422545315"][/MERGETIME]
Áp suất nén của cháu nó đều đạt 32k hết cụ giẻ ạ.
Cụ giẻ đã gặp trên máy xúc chưa ạh. Cụ có võ gì cho em mấy chiêu cụ ơi.

news_tech

Tài xế O-H
Vậy là ô tô rồi! Cụ kiểm tra phần khí nạp từ Tubor đến cửa hút của đc xem có bị hở không nhé! do cụ lắp ráp bị hở đấy!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên