động cơ Camry 2.2

B
Bình luận: 5Lượt xem: 2,265

buutuan1965

Tài xế O-H
cho em hỏi em có con xe Camry 2.2 đời 92, không biết sao mà khi mới nổ máy chạy thì ga bình thường nhưng khi chạy được khoảng 5 cấy số thì ga cứ lên xuống liên tục nhưng vào số thì lại đều ga, mà khi về N thì lại lên xuống liên tục, và số là số AT anh em nào biết chỉ giúp mình với rất cám ơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cho em hỏi em có con xe Camry 2.2 đời 92, không biết sao mà khi mới nổ máy chạy thì ga bình thường nhưng khi chạy được khoảng 5 cấy số thì ga cứ lên xuống liên tục nhưng vào số thì lại đều ga, mà khi về N thì lại lên xuống liên tục, và số là số AT anh em nào biết chỉ giúp mình với rất cám ơn.

Xe của bác bị lỗi ở van điều khiển tốc độ không tải, hoặc bị rò khí, kết hợp chạm mát tín hiệu IDL của cảm biến vị trí bướm ga nên hộp điều khiển luôn hiểu động cơ đang chạy không tải nên khống chế tốc độ không quá 1800rpm. Tuy nhiên không cứ bị chạm mát, có thể do cảm biến vị trí bướm ga điều chỉnh về phía không tải nhiều quá

checkcar

Tài xế O-H
xe bác em đoán không nhầm thì xe số tự động nhưng sử dụng bộ chế hòa khí bác nên kiểm tra lại day cao áp với cái delco thôi và cụ tích điện em gọi vậy nó liên quan bộ phận đánh lửa em không biết tên rõ.

mấy bác trên cho em hỏi van không tải xe này nằm ở đâu em chưa thấy thằng nào chạy chế hòa khí mà có van không tải............nếu sai thì các bác cho em hình ảnh minh họa nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Camry 2.2 là máy 2S,3S trở đi có ở thị trường Việt Nam năm 87 đến 2002 sử dụng phun xăng điện tử, theo báo cáo của cụ chủ thớt thì có thể là những nguyên nhân sau,sai vị trí bướm ga ,van không tải sử dụng van nước kiểm tra lại có bị kẹt không, hệ thống ống hơi có bị rò rỉ ,cắm đúng chưa, ống hơi cam cảm biến Map có kẹt không, chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên