động cơ hyundai potter2 khói

L
Bình luận: 23Lượt xem: 2,341

lamhong

Tài xế O-H
chào các bác,các bác cho em hỏi em gặp trường hợp là con potter2 đời 2006 ga to lên là khói như cháy nhà ý.em nó bị khói đen.nhà em đã cân lại kim bơm rồi mà vẫn khói đen xì.xe có hao nhớt và đi yếu hơn,em đã vệ sinh lọc gió.thông tắc ống xả rùi mà vẫn khói.xin cả nhà giúp em với

hoangkhoa

Tài xế O-H
chào các bác,các bác cho em hỏi em gặp trường hợp là con potter2 đời 2006 ga to lên là khói như cháy nhà ý.em nó bị khói đen.nhà em đã cân lại kim bơm rồi mà vẫn khói đen xì.xe có hao nhớt và đi yếu hơn,em đã vệ sinh lọc gió.thông tắc ống xả rùi mà vẫn khói.xin cả nhà giúp em với
cụ xem có bị hỏng tubo không?

thinhpto

Tài xế O-H
xe cụ có turbo không, nếu có thì cụ xem turbo xe đó có chết không, dòng này thì e chả làm nên chả biết mấy, e chém gió tí góp vui thôi, nếu có van egr thì cụ nên vệ sinh van đó đi, bơm với kim cụ cân rồi thì ok, nếu không hết bệnh thì cụ mở nắp đổ dầu động cơ khi máy đang nổ, xem có phì hơi mạnh ra không, nếu phì hơi mạnh ra thì xe cụ xéc măng kém. chúc cụ sớm thoát bệnh nè:D

garahungduc

Tài xế O-H
xe em là kim cơ ga điện ạ,chạy được 15 vạn rồi,xe vẫn dầu mỡ nước nôi đầy đủ,
vậy xe cụ có khả năng là hỏng tubo hoặc kẹt van EGR và cụ nên cắm máy chuẩn doán vào xem có lổi gì về phần diện không vì con này là xe bán diện nên các cảm biến nó cũng ảnh hưởng tới hoạt dộng cùa xe

tuandienvbhp

Tài xế O-H
bạn liểm tr lại hơi xem em nó còn khỏe không, em nghĩ con này bị tụt hơi rồi bác à, hơi còn ngon thì chỉ còn tubo và bơm cao áp của bác thui

hoainam_hd

Tài xế O-H
đê
bạn cân bơm kim ơ chỗ tin cậy ko?có lần tôi cân bơm về còn kn chạy dc vì lý do gì ma đem đến làm lại lại dc.

lamhong

Tài xế O-H
em đã ktra cam quyt rồi,vẫn ok.em nghĩ ko pải do xúc páp j cả.vì là khói đen chứ ko pải khói trắng.còn cái tubo thì em chưa ktra kỹ thôi.xe đi yếu hẳn mất 1 số

luckyboy270993

Tài xế O-H
em cũng không biết nhiều nhưng cụ có thể kiểm tra ron và áp suất buồng đốt có giảm không chứ hao nhớt thì có thể là nhớt sục lên buồng đốt cũng có thể là mòn bạc, bác nên kiểm tra hết đi ạ ? nhân tiện bác kiểm tra tuabo luôn đi cho lành bác ah ? chúc bác thành công .

chairman88

Tài xế O-H
Em này máy cơ ha cụ. Theo em thì khả năng cao là do tubo. cụ thử kiểm tra xem em nó có nhớt ở chỗ tu bô không ạ. còn về phần kim bơm cân lại hay chưa câm thì cũng không đến nỗi ạ. khói đen nhiều khi lái xe lười vệ sinh lọc gió đông thời do thời tiết ẩm nữa lên em nó bị tắc lọc lên dẫn tới khói. còn không hết bệnh cụ kiểm tra hơi thừa để xác định xem em nó mcos hiên tượng lọt hơi không, nếu nghi ngờ thì cụ lên lấy đồng hồ đo áp suất hơi kiểm tra cho chắc chắn

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
theo bác nêu thì "a to lên là khói như cháy nhà ý,xe có hao nhớt và đi yếu hơn,em đã vệ sinh lọc gió.thông tắc ống xả rùi mà vẫn khói".cho e hỏi áp suất buồn là bao nhiêu vậy,nếu thấp em nghỉ xe bác bị hở hoặc mòn séc măn,với bác xoáy lại suppap luôn bác nha..khiến thức ít kính mog các bác chỉ bảo,chúc bác sơm khắc phục

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên