động cơ kamat chảy dầu qua cổ xả

duyquynh_URENCO8
Bình luận: 8Lượt xem: 2,988

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Có bác nào rúp em với chỗ em vừ qua có thay hơi cho môt động cơ v8 của kamat hiện nay máy đã thay hơi song đang chạy rà nhưng có hiện tượng lọt dầu diesel ra cổ xả : trước đó em có kiểm tra xupap thì thấy hầu hế các xupap nap đều bị hở, xupap xa thì kín nhưng bị dơ: ông tổ trưởng không đồng ý với em là thay ống dẫn hướng xupap và rà lại xupap . mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo

DZCARVN

Tài xế O-H
Một chút dầu diesel với nhớt máy còn mới đó, cần phải roda (chạy rà khá lâu), có công mở ra thấy hở mà không sửa, xoáy soupap thì là thợ bật ngửa rồi ,thay ổng thôi. (xin lỗi hay bác ấy muốn như vậy nhỉ).

long0502

Tài xế O-H
Khi mới thay bộ hơi thì lượng dầu thừa trong xi lanh còn lại nó vậy thôi! Chỗ em hiện tượng này xảy ra suốt! Bác cứ để chạy không vấn đề gì đâu, 1 thời gian sẽ hết

thohocviec_87

Tài xế O-H
Có thể là sau khi làm đọng cơ bác vệ sinh chưa sạch sẽ,làm ảnh hưởng đến kim phun ,bác tháo kim phun kiể tra nhé.kim phun bẩn,kẹt,phun ko có áp suất rất dễ bị hiện tượng này

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Uh nếu chỉ có vậy thì tố quá, hôm nay em thử kiểm tra khe hở giữ xupap và cò thì thấy khe hở hơi nhiều em đem chỉnh lai va cũng thấy khói đỡ đi đôi chút . mà theo kinh nghiệm của các bác thì mất khoảng bao lâu thì máy mới ổn định a . em cảm ơn các bác

duyquynh_URENCO8

Tài xế O-H
Uh mấy hôm nay em đang theo giõi con đông cơ nay lên không có báo cáo gì mong các bác thông cảm nhé
sau đây em sin thông báo qua tình hình cụ thể của máy như sau :
đã tháo kim bơn đi kiểm tra và đã lắp song máy đã hết khói trắng hiện nay khói có mầu lâu
nhưng máy vẫn yếu miong các bác cho em sin thêm ý kiến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên