Động cơ không nổ máy.TRANSIT đời 2010

N
Bình luận: 15Lượt xem: 2,187

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
Anh em cho mình hỏi tí nhé. Xe mình đang chạy bình thường. Bỗng dưng tắt máy. Đề lại thì nổ được 1 đến 2 giây là tắt lại. Xe mình mới hoàn toàn. Hay bảo dưởng định kỳ.
Mình kiểm tra kim phun, áp dầu, cảm biến cốt máy, cảm biến cốt cam rồi. Vẫn ok. Vậy anh em cho mình hỏi tại sao được không nhé.

vungocton999

Tài xế O-H
Bác đưa dữ liệu nầy chưa thuyết phục lắm. Bác kiểm tra áp dầu như thê nào ạ, lần bảo dưỡng gần nhất là khi nào,xe chạy bn km rồi, công việc là gì hả bác.Bác dùng máy chẩn đoán gì ạ

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
1. các cảm biến trên thì đo dừa theo tài liệu FORD. Nếu khó thì mình mượn xe khác cho vào thử. Và đem ngược lại cảm biến xe mình gắn vao xe khác. Vẫn ok.
2. Xe mình chạy được hơn 70.000km. Bảo dưỡng thường xuyên. Mình cũng học ngành oto mà.
3. Câu trưc tiếp chưa nổ được mà. Kiểm tra áp dầu gi nữa.

anhnv_2411

Don't give up
Ý của cụ ấy hỏi là áp rail của hệ thống lúc bác đề được là bao nhiêu, bác kiểm tra lần lượt từng cái một để loại trừ sẽ tìm ra nguyên nhân. Khi đề bác thử xem có điện mở kim không rồi áp rail là bao nhiều nếu áp rail là ok so với rail pressure target thì kiểm tra đến cảm biến trục cam và cơ cái này theo manual mà làm thôi với điều kiện áp suất buồng đốt ok rồi nhé, Chúc cụ mau tìm ra nguyên nhân cho anh em cùng học hỏi

colx

Tài xế O-H
bac nguyenquynh2809 oi co chac la bi con cam bien nhiet do nuoc ko vay bac. Xe e cung dang bi truong hop giong vay, mong bac phan quyet cho

chubactrinh

Tài xế O-H
UHM. áp rail vẫn ok.Sử dụng máy text trong hãng Ford luôn (mình có bạn làm trong đó). Bạn mình cũng pó tay.

em thông tin quan trọng cho các bác biết nha. con này bị chết cảm biến nhiệt độ nước làm mát.sau khi thử rút giắc ra thì đề lại ok.cảm ơn các bác đã tư vấn.

em đọc topic thấy hơi mâu thuẫn chút à, ở trên bác có đã dùng máy test của hãng mà không biết cảm biến nhiệt độ nước chết lạ thật nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên