Động cơ rung giật

lieukhai
Bình luận: 30Lượt xem: 4,361

lieukhai

Tài xế O-H
Có thể có, có thể không, bác ạ. Nó còn tùy nhiều yếu tố
em nghĩ là khi nước nhiễm vào nhiên liệu thì làm cho tỷ lệ hòa khí không còn nằm trong dải tiêu chuẩn nữa. Lúc đó động cơ sẽ nổ không đều làm rung giật. Sao còn dựa vô nhiều yếu tố khác nữa.
Xin bác chỉ bảo

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em nghĩ là khi nước nhiễm vào nhiên liệu thì làm cho tỷ lệ hòa khí không còn nằm trong dải tiêu chuẩn nữa. Lúc đó động cơ sẽ nổ không đều làm rung giật. Sao còn dựa vô nhiều yếu tố khác nữa.
Xin bác chỉ bảo
Về nguyên tắc, nước không tan trong xăng dầu, nên thường đọng ở sát đáy thôi

Rhinos

Tài xế O-H
Em nghĩ thế này, nếu xe có nhiên liệu bị lẫn nước sẽ khó đề dc, hoặc thậm chí không nổ máy được, lên ga có thể bị hụt, máy rung giật hoặc chết máy...
Kiến thức hạn hẹp, lót dẹp ngồi đợi câu trả lời chi tiết hơn vậy

dunggttn

Tài xế O-H
Xin bác chỉ bảo
Rung giật
Xin bác chỉ bảo
Khi máy yếu và bỏ máy cũng gây ra dung giật mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ có thể nói rõ hơn
Nếu lẫn nước nhưng ít thì nước vẫn nằm ở đáy, không bị bơm lẫn với nhiên liệu. Nếu nhiều đến miệng hút của bơm, hoặc bị sóc, khuấy lên đến bơm thì nước sẽ theo dòng được bơm vào hệ thống. Nước sẽ có xu hướng dừng lại, đọng ở chỗ có tốc độ dòng chảy thấp, hoặc vật thấm, hút, hoặc những điểm thấp hơn những điểm xung quanh..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên