Động cơ xe Ford Everest 2005 bỏ máy 4 và ra khói trắng

blackcoffee123
Bình luận: 112Lượt xem: 13,197

blackcoffee123

Tài xế O-H
thông báo với các bác sau khi tháo mặt máy fitton vẫn không tìm đc nguyên nhân của em nó la gì.thì em lắp lên và cũng như lần trước nóng máy la rung giật bỏ máy 4.em khẳng định nó chỉ bị hệ thống nhiên liệu. tìm mãi mà không có cái xe nào để tháo ra thử em gọi điện cho ông anh chuyên cân bơm va ông này phán một câu. bị con van đường dầu hồi.sau khi thoát ra thay xong thì đúng là hết thật các bác ạ.trong bơm dầu thì đúng là em cũng bó tay nhưng em vẫn không hiểu nếu là van dầu hồi khi bị thì phải bị hết máy sao lại chỉ mình máy 4 bị. vậy lại phải nhờ thông giúp em cái rồi

quanghungmufc

Tài xế O-H
thông báo với các bác sau khi tháo mặt máy fitton vẫn không tìm đc nguyên nhân của em nó la gì.thì em lắp lên và cũng như lần trước nóng máy la rung giật bỏ máy 4.em khẳng định nó chỉ bị hệ thống nhiên liệu. tìm mãi mà không có cái xe nào để tháo ra thử em gọi điện cho ông anh chuyên cân bơm va ông này phán một câu. bị con van đường dầu hồi.sau khi thoát ra thay xong thì đúng là hết thật các bác ạ.trong bơm dầu thì đúng là em cũng bó tay nhưng em vẫn không hiểu nếu là van dầu hồi khi bị thì phải bị hết máy sao lại chỉ mình máy 4 bị. vậy lại phải nhờ thông giúp em cái rồi
Cụ có thể nói rõ con van đường dầu hồi mà cụ nói đến là van nào không ạ, vị trí của nó nằm ở đâu hả cụ?

Sangkynpi

Tài xế O-H
Van hồi dầu. Van hồi từ sau bơm tiếp vận về trước bơm tiếp vận khi áp suất khoang thấp áp cao quá..
Tại sao bị cái van này bác?
Tại sao chạy 1 lúc nó mới bị?
Bị ở đây là kẹt hay như thế nào bác?
Sao bị cái van đó lại chỉ bỏ máy 4 vậy ạ?
Em thấy vô lý

ngocnguyenafc

Tài xế O-H
xe bác làm lại có đem con heo dầu đi cân lại không?? thường làm con for everest này phải đi cân lại heo không thì heo bơm yếu lắm có khi bỏ máy như trường hợp của bác z

bangdung

Tài xế O-H
có nhiều bác không biết cái van này nhỉ
các bác xem hình cho trực quan

http://img.oto-hui.com/image/Nlf

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên