haidangdenso
Bình luận: 6Lượt xem: 937

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
động cơ đốt trong và động cơ đốt ngoài bản chất của động cơ là gì , tên gọi chung cho hai loại này mời các bác chém hộ em
Đơn giản là cái tên đã nói đủ rồi. Động cơ đốt ngoài là động cơ nhiệt, được đốt nhiên liệu ở ngoài động cơ (xylanh); động cơ đốt trong là động cơ nhiệt, được đốt nhiên liệu ở trong động cơ (xylanh)
Như vậy tên chung là động cơ Nhiệt, bác ạ

firefighter

Tài xế O-H
Nghe có vẻ khó hiểu qúa. Bác cho em hỏi ngu cái là 2 loại động cơ trên đều có chung bản chất là hút, nén, nổ, xả phải không

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nghe có vẻ khó hiểu qúa. Bác cho em hỏi ngu cái là 2 loại động cơ trên đều có chung bản chất là hút, nén, nổ, xả phải không
Không, bác ạ. Đối với động cơ đốt trong trên xe ( phổ biến là ô tô, tàu..) thì là hút, nén, nổ, xả; còn loại khác thì không phải thế, có loại chỉ có 1 kỳ mà vẫn là đốt trong. Đối với động cơ đốt ngoài thì không hút, nén, nổ, xả mà chỉ có giãn nở sinh công, và xả ( đa phần, nhưng không phải tất cả )

firefighter

Tài xế O-H
Không, bác ạ. Đối với động cơ đốt trong trên xe ( phổ biến là ô tô, tàu..) thì là hút, nén, nổ, xả; còn loại khác thì không phải thế, có loại chỉ có 1 kỳ mà vẫn là đốt trong. Đối với động cơ đốt ngoài thì không hút, nén, nổ, xả mà chỉ có giãn nở sinh công, và xả ( đa phần, nhưng không phải tất cả )
cảm ơn bác. bài viết làm em liên tưởng đến động cơ oto, nên hình dung không ra

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên