Dòng máy cummins trên xe đào SamSung MX6

N
Bình luận: 10Lượt xem: 3,353

nguyenquoccrb

Tài xế O-H
Em đang định mua xe đào SamSung MX6 nhưng nhiêu ngươi nói máy cummins rất khó làm, nếu máy yếu thì phải thay máy khác, thay luôn cả bơm, có đúng vậy không mấy anh, nếu như có thay thì thay máy j cho hợp?
Em làm kỹ sư xây dựng, có dự án không mua cũng phí, nhưng nhiều ý kiến quá nên em ko biết đi đường nào, mong các anh giúp đỡ

arasaki

Tài xế O-H
có nhiều loại và nhiều hãng cho cụ lựa chọn lắm đâu cứ nhất thiết phải là samsung. cụ cứ nghiên cứ tham khảo kĩ xem, chứ mua về rồi mà ko ưng hay ko phục vụ đúng công việc yêu cầu là mệt lắm (muốn ăn thì khó mà để dành thì thiu). còn theo cá nhân e biết thì những ông chủ đầu tư công trình xung quanh chỗ e làm người ta thường chọn komatsu. đơn giản là vì nó lành, thế thôi.

josephvanbac

Tài xế O-H
Cụ mua cummins đi, cần phụ tùng chính hãng để yên tâm làm việc thì có em, em là người của hãng Cummins, phục vụ cụ đến tận chân răng để cụ kiếm tiền cụ nhé.

Buonoi10

Tài xế O-H
Bọn tôi dùng nhiều động cơ cummins mà. Có cái chạy cỡ 20 năm rồi mà. Động cơ cummins theo kinh nghiệm là 1 trong dòng động cơ lành. Ít hỏng vặt. Bác cứ yên tâm mà dùng.

caniggia

Tài xế O-H
Nhưng mà con cummins QSB5.9 xài bơm VP44 trên samsung MX là dòng tệ nhất mà cummins nó nghĩ ra ! bơm cao áp xài card nhiên liệu tữ nóng quá tiêu card ngay ! hư card ko cách nào nỗ dc ! phải thay quả bơm 100lit ! thay card thì phải chạy cal lại !

josephvanbac

Tài xế O-H
Nhưng mà con cummins QSB5.9 xài bơm VP44 trên samsung MX là dòng tệ nhất mà cummins nó nghĩ ra ! bơm cao áp xài card nhiên liệu tữ nóng quá tiêu card ngay ! hư card ko cách nào nỗ dc ! phải thay quả bơm 100lit ! thay card thì phải chạy cal lại !
Bẩm cụ, bơm chính hãng Cummins QSB5.9 nhà cháu đúng là ~100 lít. Nhưng nếu cụ chọn hàng RX thì ~ 60 lít (trả lại bơm cũ cho nhà cháu (bơm cũ các cụ đừng làm nứt vỡ và chế cháo gì, nói chung còn nguyên trạng)) thì còn ~42 lít.
Bên hãng nhà cháu bảo hành chính hãng cho các cụ.
Quan trọng là các cụ có ới hàng chính hãng hay không thôi ạ, giá không phải trên trời như các cụ nghĩ đâu ạ.
Và quan trọng là, dùng hàng chính hãng thì sắt đắt ra tiền cho các cụ ạ.NT002

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên